బీజేపీ వర్సెస్ ఇండియా: విపక్షాలను ఏకం చేసిన ఘనత బీజేపీదే: నితిన్ గడ్కరీ

న్యూఢిల్లీ : వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం కాంగ్రెస్, జేడీయూ, డీఎంకే వంటి 26 పార్టీలు కలిసి భారత కూటమిని ఏర్పాటు చేశాయని, ఈ పార్టీలన్నింటినీ ఏకతాటిపైకి తెచ్చే బాధ్యత బీజేపీదేనని కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ అన్నారు. శనివారం ఓ మీడియా సంస్థ నిర్వహించిన ‘ఆజ్ తక్ జీ20 సదస్సు’లో ఆయన మాట్లాడారు.

ఈ కార్యక్రమంలో అడిగిన ఓ ప్రశ్నకు నితిన్ గడ్కరీ సమాధానమిస్తూ విపక్షాల ఐక్యతకు బీజేపీ రూపశిల్పి అన్నారు. సిద్ధాంతాలు లేని, ఒకరి ముఖాలు ఒకరు చూసుకోని, కలిసి కూర్చుని టీ తాగని వారే ఇప్పుడు బీజేపీపై పోరాటానికి దిగారని అన్నారు.

కాశ్మీర్ నుండి కన్యా కుమారి ఎక్స్‌ప్రెస్ వే

కేంద్ర ప్రభుత్వం చేపట్టనున్న ప్రాజెక్టుల గురించి మాట్లాడుతూ.. కాశ్మీర్‌ను కన్యాకుమారితో కలిపేలా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే నిర్మిస్తామని చెప్పారు. ఈ రోడ్డును యాక్సెస్ కంట్రోల్ రోడ్డు ద్వారా నిర్మించాలని ప్రభుత్వం యోచిస్తోందని తెలిపారు. వచ్చే ఏడాది జనవరి లేదా ఫిబ్రవరిలో ఢిల్లీ-ముంబై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే పూర్తయ్యే అవకాశం ఉందన్నారు.

ద్వారకా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేపై ఆడిట్ నివేదిక

ద్వారకా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే నిర్మాణానికి అధిక వ్యయం చేసినట్లు కంప్ట్రోలర్ అండ్ ఆడిటర్ జనరల్ (కాగ్) నివేదిక రాజకీయ దుమారాన్ని రేపింది. దీనిపై నితిన్ గడ్కరీ మాట్లాడుతూ.. ఈ నివేదికలో పేర్కొన్న విధంగా ఈ మార్గం పొడవు 29 కి.మీ కాదని, ఇది 230 కి.మీ. అందులో సొరంగాలు కూడా ఉన్నాయని తెలిపారు. కిలోమీటరుకు రూ.9.5 కోట్లు ఖర్చు చేస్తున్నామని కాగ్ అధికారులకు వివరించినట్లు తెలిపారు. అయితే, ఈ నివేదికను సిద్ధం చేశారు.

కాగ్ నివేదిక ప్రకారం ద్వారకా ఎక్స్ ప్రెస్ వే పొడవు 29.06 కి.మీ. ఒక్కో కిలోమీటరు రోడ్డు నిర్మాణానికి 250.77 కోట్లు ఖర్చు చేస్తున్నారు. అయితే ఆర్థిక వ్యవహారాలపై కేంద్ర కేబినెట్ కమిటీ ఒక్కో కిలోమీటరు రోడ్డు నిర్మాణానికి రూ.18.2 కోట్లు మాత్రమే మంజూరు చేసింది. అధిక వ్యయంతో రోడ్డు నిర్మిస్తున్నారని నివేదికలో ఆరోపించారు. ఈ ఆరోపణలను నితిన్ గడ్కరీ ఖండించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ఉద్యాన ఎక్స్ ప్రెస్: ఉద్యాన ఎక్స్ ప్రెస్ రైలులో మంటలు.. ప్రయాణికులు క్షేమం..

దుర్మార్గపు నర్స్: ఏడుగురు శిశువులను చంపిన నర్సు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T12:33:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *