ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్: జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌కు ఈడీ సమన్లు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-19T14:10:59+05:30 IST

మనీలాండరింగ్ కేసులో విచారణకు హాజరు కావాలని జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌కు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) సమన్లు ​​జారీ చేసింది. ఈ నెల 24న హాజరుకావాలని ఆదేశించింది.

ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్: జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌కు ఈడీ సమన్లు!

హేమంత్ సోరెన్, జార్ఖండ్ సీఎం

న్యూఢిల్లీ : మనీలాండరింగ్ కేసులో విచారణకు హాజరు కావాలని జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌కు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) సమన్లు ​​జారీ చేసింది. ఈ నెల 24న హాజరుకావాలని ఆదేశించింది. ఈడీ వర్గాలను ఉటంకిస్తూ శనివారం జాతీయ మీడియా ఈ వివరాలను వెల్లడించింది.

భూ కుంభకోణం కేసులో విచారణ నిమిత్తం ఈ నెల 14న హాజరు కావాలని సోరెన్‌కు ఈడీ సమన్లు ​​జారీ చేసింది. కానీ ఆయన హాజరుకాలేదు. తాను స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం పనిలో బిజీగా ఉన్నానని, అందుకే విచారణకు హాజరు కాలేనని ఈడీకి తెలియజేశాడు. స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం సందర్భంగా రావాల్సిందిగా తనను పిలిచినా ఆశ్చర్యం లేదన్నారు. రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిగా నేను స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ కార్యక్రమాల్లో అహర్నిశలు శ్రమిస్తున్న సంగతి మీకు, మీ రాజకీయ పెద్దలకు తెలుసు’ అని దుయ్యబట్టారు. కేంద్ర ప్రభుత్వానికి అనుకూలంగా లేనందునే తనను కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు టార్గెట్ చేశాయని ఆరోపించారు.

సాహెబ్ గంజ్‌లో అక్రమ మైనింగ్‌పై కేసు నమోదు చేశారు. దాదాపు రూ.1,000 కోట్ల విలువైన గనుల అక్రమ తవ్వకాలు జరిగినట్లు ఆరోపణలు నమోదయ్యాయి. గతేడాది నవంబర్‌లో ఈ కేసులో సోరెన్‌ను ఈడీ ప్రశ్నించింది. అతని సన్నిహితుడు పంకజ్ మిశ్రాను అరెస్టు చేశారు. గ్రామీణ ఉపాధి హామీ పథకం నిధుల దుర్వినియోగం కేసుపై కూడా ఈడీ దర్యాప్తు చేస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

ఉద్యాన్ ఎక్స్ ప్రెస్: ఉద్యాన ఎక్స్ ప్రెస్ రైలులో మంటలు.. ప్రయాణికులు క్షేమం..

దుర్మార్గపు నర్స్: ఏడుగురు శిశువులను చంపిన నర్సు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T14:10:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *