విద్య: YSRUHS అనుబంధ కళాశాలల్లో డాక్టర్ నర్సింగ్ డిగ్రీలు

విజయవాడలోని డాక్టర్ వైఎస్ఆర్ యూనివర్శిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (డా. వైఎస్ఆర్ యూహెచ్ఎస్) బీఎస్సీ నర్సింగ్, పోస్ట్ బేసిక్ బీఎస్సీ నర్సింగ్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు గడువును పొడిగిస్తూ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న అనుబంధ కళాశాలల్లో కాంపిటెంట్ అథారిటీ కోటా సీట్లను భర్తీ చేస్తారు. ఈ కోటా కింద ప్రభుత్వ నర్సింగ్ కళాశాలల్లో మొత్తం సీట్లు; ప్రైవేట్ అన్ ఎయిడెడ్ మైనారిటీ, నాన్ మైనారిటీ నర్సింగ్ కాలేజీల్లో 60 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. ఒక్కో కార్యక్రమంలో స్థానికులకు 85 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. మిగిలిన 15 శాతం స్థానాలకు స్థానికులతో సహా స్థానికేతర అభ్యర్థులందరూ పోటీ చేయవచ్చు. సీటు వివరాలను వెబ్ కౌన్సెలింగ్ ద్వారా ప్రకటిస్తారు. ప్రభుత్వ నిబంధనల ప్రకారం రిజర్వేషన్లు వర్తిస్తాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

B.Sc నర్సింగ్: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఇందులో ఎనిమిది సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, బయాలజీ, ఇంగ్లీష్ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా ఇంటర్/XII ఉత్తీర్ణత; బయోలాజికల్‌, ఫిజికల్‌ సైన్సెస్‌లో ఇంటర్‌ ఒకేషనల్‌తోపాటు బ్రిడ్జ్‌ కోర్సు పూర్తిచేసిన వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. AICSCE/ICSCE/SSCE/HSCE/NIOS/APOSS అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సైన్స్ సబ్జెక్టుల్లో జనరల్ అభ్యర్థులకు 45 శాతం; బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 40 శాతం మార్కులు కలిగి ఉండాలి. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 17 నుండి 35 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. APE APSET 2023 ర్యాంక్ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. జనరల్ కేటగిరీలో 35682 లోపు; ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ వర్గాల్లో 42820 లోపు; జనరల్ కేటగిరీ వికలాంగుల విభాగంలో 38058 కంటే తక్కువ ర్యాంక్ సాధించిన వారికి మొదటి ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది.

పోస్ట్ బేసిక్ B.Sc నర్సింగ్: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. గుర్తింపు పొందిన బోర్డు/NIOS/APOSS నుండి ఇంటర్/ XII ఉత్తీర్ణతతో జనరల్ నర్సింగ్ మరియు మిడ్‌వైఫరీ కోర్సు పూర్తి చేసి రాష్ట్ర నర్సింగ్ కౌన్సిల్ గుర్తింపు పొందిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఏడాదిన్నర వ్యవధి గల MPHW కోర్సు పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు కాదు. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 21 నుండి 45 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. అకడమిక్ మెరిట్ మరియు GNM మార్కుల ఆధారంగా ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ.2360; బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.1888

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఆగస్టు 28

వెబ్‌సైట్: https://drysr.uhsap.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T14:02:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *