Telangana Politics : టికెట్ ఎలా ఇస్తారో చూడాలి.. మూడు ప్రధాన పార్టీల్లోనూ టిక్కెట్లు అమ్ముడుపోయాయి..

హ్యాట్రిక్ విజయం ఖాయమన్న ధీమాతో వ్యూహాలు సిద్ధం చేస్తున్న సీఎం కేసీఆర్ కు ఈ పరిస్థితి తలనొప్పిగా మారింది. అయితే షెడ్యూల్ విడుదలకు సమయం ఉండడంతో అప్పటికి అంతా సర్దుకుంటుందని గులాబీ నేతలు ధీమాగా చూపిస్తున్నారు.

Telangana Politics : టికెట్ ఎలా ఇస్తారో చూడాలి.. మూడు ప్రధాన పార్టీల్లోనూ టిక్కెట్లు అమ్ముడుపోయాయి..

తెలంగాణ రాజకీయాల్లో పార్టీ టిక్కెట్ల కోసం అభ్యర్థులు, సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేల మధ్య పోరు సాగుతోంది

తెలంగాణా రాజకీయాలు- టిక్కెట్ల పోరు : ఎన్నికలకు రోజులు దగ్గర పడుతున్న కొద్దీ తెలంగాణ రాజకీయాలు ఆసక్తికరంగా మారాయి. ఇన్నాళ్లుగా పార్టీలో చేరికలు, బుజ్జగింపులు తదితర కార్యక్రమాలపై దృష్టి సారించిన ప్రధాన పార్టీలు.. ఇప్పుడు అభ్యర్థుల ఎంపికపై దృష్టి సారించాయి. రేపు తొలి జాబితాను ప్రకటించేందుకు మూడు ప్రధాన పార్టీలు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఈ విషయాన్ని పసిగట్టిన నేతలు టిక్కెట్ల కోసం ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేస్తున్నారు. ఇప్పటికిప్పుడు విఫలమైతే మరో ఐదేళ్ల వరకు ఎమ్మెల్యే అయ్యే అవకాశం లేదని నాయకత్వంపై ఒత్తిడి తెస్తున్నారు. తమ వర్గాలతో ప్రత్యేకంగా సమావేశమై టిక్కెట్లు ఎలా ఇస్తారో చూస్తామని సవాళ్లు విసురుతున్నారు. ముఖ్యంగా అధికార బీఆర్ఎస్ పార్టీలో ఈ ఆందోళన కనిపిస్తోంది. మరోవైపు కాంగ్రెస్ (తెలంగాణ కాంగ్రెస్) టిక్కెట్ల కోసం దరఖాస్తులు పిలవడం కొత్త చిక్కులు తెచ్చిపెడుతోంది.. బీజేపీ (తెలంగాణ బీజేపీ)లో ఈ తరహా ఒత్తిడి బయటకు రాకపోయినా అంతర్గతంగా టిక్కెట్ల పోరు జోరుగా సాగుతున్నట్లు చెబుతున్నారు. .

మూడు గ్రూపులుగా మారిన తెలంగాణ రాజకీయం.. ఆరు సమావేశాలు.. అభ్యర్థుల ఎంపికపై ప్రధాన పార్టీలు దృష్టి సారించడంతో ఆశావహులు తమ తమ వర్గాలతో విడివిడిగా భేటీ కావడం.. ప్రత్యేక చర్చకు దారితీస్తోంది. ముఖ్యంగా అధికారిక బీఆర్‌ఎస్‌లో టిక్కెట్ల సంఖ్య చాలా ఎక్కువగా ఉంది. వరుసగా రెండు పర్యాయాలు అధికారంలో కొనసాగిన బీఆర్‌ఎస్ మూడోసారి విజయం సాధిస్తుందనే నమ్మకంతో ఉంది. గత ఎన్నికల్లో సిట్టింగులందరికీ సీట్లు ఇప్పించిన సీఎం కేసీఆర్.. ఈసారి కొన్ని సీట్లకు కోత పెడతానని ప్రకటించడంతో పార్టీ జాబితాపై పెద్ద ఎత్తున చర్చ జరుగుతోంది. ప్రస్తుతం ఉన్న ఎమ్మెల్యేల్లో 30 మందికి టిక్కెట్లు రావని గతంలో చాలా లీకులు ఇచ్చారు. కానీ, ప్రస్తుతం ఆ సంఖ్య 12 నుంచి 15 మధ్యలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.సీఎం హెచ్చరికలతో చాలా మంది సర్దుకోవడంతో మళ్లీ టిక్కెట్లు ఇచ్చే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు. అయితే బీఆర్‌ఎస్ జాబితా విడుదలపై ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది.

ఎన్నికలకు ముందే అభ్యర్థులను ప్రకటిస్తారని బీఆర్‌ఎస్ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. కానీ, అసంతృప్తి కారణంగా కాస్త ఆలస్యమైంది. మరో 50 రోజుల్లో షెడ్యూల్ విడుదలయ్యే అవకాశం ఉన్నందున త్వరలోనే జాబితా విడుదల చేయాలని సీఎం కేసీఆర్ నిర్ణయించినట్లు చెబుతున్నారు. మంచి ముహూర్తం చూసుకుని ప్రకటన చేస్తారని బీఆర్ఎస్ వర్గాల టాక్.. ఈ నెల 21న క్షణ బలం బాగానే ఉందని.. ఆ రోజు సీఎం సెంటిమెంట్ ప్రకారం.. 6వ సంఖ్య అతనికి సరిపోయే విధంగా అభ్యర్థుల ప్రకటన చేయబడుతుంది. అంటే వచ్చే సోమవారం 78 లేదా 87 మంది అభ్యర్థులతో తొలి జాబితాను విడుదల చేసే ఛాన్స్ ఉంది.

ఈ ప్రచారం జోరుగా సాగడంతో ఆశావహులు.. సిట్టింగులు అప్రమత్తమయ్యారు. అయితే కొన్ని నియోజకవర్గాల్లో పరిస్థితి చాలా తీవ్రంగా కనిపిస్తోంది. ఎమ్మెల్యేలకు వ్యతిరేకంగా క్యాడర్ సమావేశం నిర్వహించి ఈసారి సిట్టింగ్ లకు సీట్లు ఇవ్వబోమని బహిరంగ ప్రకటనలు చేయడం బీఆర్ ఎస్ నాయకత్వానికి తలనొప్పిగా మారింది. అలాంటి స్థానాల్లో జనగామ, స్టేషన్‌ఘన్‌పూర్‌, ఉప్పల్‌, రామగుండం, మంథని, వేములవాడ, వర్ధన్నపేట, ఎమ్మెల్యే ముత్తిరెడ్డి యాదగిరిరెడ్డి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న కల్వకర్తీ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి. జనగామలో ముత్తిరెడ్డి వ్యతిరేక వర్గం సమావేశం.. అక్కడికి వెళ్లి ముత్తిరెడ్డికే టికెట్ అని ప్రకటించడం ఉద్రిక్తతకు దారి తీసింది. కల్వకుర్తి, రామగుండం ఎమ్మెల్యేలపై సభలు నిర్వహించిన బీఆర్‌ఎస్ నేతలు.

హ్యాట్రిక్ విజయం ఖాయమన్న ధీమాతో వ్యూహాలు సిద్ధం చేస్తున్న సీఎం కేసీఆర్ కు ఈ పరిస్థితి తలనొప్పిగా మారింది. అయితే షెడ్యూల్ విడుదలకు సమయం ఉండడంతో అప్పటికి అంతా సర్దుకుంటుందని గులాబీ నేతలు ధీమాగా చూపిస్తున్నారు. అదే సమయంలో కాంగ్రెస్‌లో కూడా టిక్కెట్ల కోసం పెద్ద ఎత్తున ప్రయత్నాలు సాగుతున్నాయి. మహబూబ్‌నగర్‌లో కొత్తవారు, ఇంకా పార్టీలో చేరని వారు తనను ప్రలోభపెట్టేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని సీనియర్ నేత నాగం జనార్దన్ రెడ్డి ఆరోపిస్తూ సంచలనం సృష్టించారు. టికెట్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నట్లు ప్రకటించిన నాగం.. గతంలో ఎన్నడూ టికెట్ అడగలేదని.. తనకు టికెట్ ఎందుకు ఇవ్వలేదని పరోక్షంగా అధిష్టానాన్ని ప్రశ్నించినట్లు అయింది.

ఈ విషయంలో వెనక్కి తగ్గుతామని పీసీసీ, సీఎల్పీ అంటున్నాయి. టికెట్ కోసం ఎంతమంది నేతలు అయినా దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. దీంతో తమకు టిక్కెట్టు వస్తుందన్న నమ్మకంతో నియోజకవర్గాల్లో పనిచేసిన నేతలు ఇప్పుడు పార్టీ సీటుపై అనుమానం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అనుచరుల ప్రభావంతో తమకు భూములు దక్కుతాయని ఆందోళన చెందుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలుపు ఖాయమన్న ధీమాతో ఉన్న కాంగ్రెస్ కు ఇది అగ్నిపరీక్ష కాబోతోందని పరిశీలకులు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. టికెట్ కోసం పోటీ చేయడం ద్వారా భిన్నాభిప్రాయాలు, అసంతృప్తిని రేకెత్తించారని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

ఇప్పుడు బీజేపీ పరిస్థితి అంతంత మాత్రంగానే ఉంది. డబుల్ ఇంజన్ ప్రభుత్వం తెస్తామంటూ హడావుడి చేసిన తెలంగాణ బీజేపీ ఇన్నాళ్లు సైలెంట్ గా రాజకీయాలు నడుపుతోంది. పార్టీ అధ్యక్షుడి మార్పు ప్రభావం బీజేపీలో స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. అభ్యర్థుల ఎంపిక జోరుగా సాగుతున్నప్పటికీ..ఎటువంటి సమాచారం బయటకు పొక్కకుండా జాగ్రత్తపడుతున్న బీజేపీ.. మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్ గఢ్ లలో ఎన్నడూ లేని విధంగా షెడ్యూల్ విడుదలకు ముందు బీజేపీ తొలి విడత అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించింది. తెలంగాణతో పాటు ఆ రాష్ట్రాలలో కూడా ఎన్నికలు జరిగే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ జాబితాలు వెలువడిన తర్వాతే అభ్యర్థులపై నిర్ణయం తీసుకోవాలని బీజేపీ భావిస్తోంది.

ఈ పరిస్థితిపై కమలం పార్టీ నేతలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. టికెట్ ఆశించి బీజేపీలో చేరిన వారు చివరి నిమిషంలో తేడా వస్తే చేసేదేమీలేక త్వరగా జాబితా విడుదల చేయాలని ఒత్తిడి తెస్తున్నారు. దాదాపు మూడు పార్టీల్లోనూ ఇదే అయోమయం రాజకీయంగా ఆసక్తికరంగా మారింది. ప్రధానంగా బీఆర్ ఎస్ అభ్యర్థులపై క్లారిటీ వచ్చిన తర్వాతే అభ్యర్థులను ప్రకటించాలని మిగతా రెండు పార్టీలు నిర్ణయించడంతో గులాబీ పార్టీపై ఒత్తిడి పెరిగింది. జాబితా విడుదల తర్వాత అసంతృప్తుల స్వరాలను అదుపు చేసి ఆ తర్వాతే అభ్యర్థులను ప్రకటించేందుకు వ్యూహం సిద్ధం చేయాలని బీఆర్ఎస్ చూస్తోంది.. మొత్తానికి రాజకీయం అంతా బీఆర్ఎస్ చుట్టూనే తిరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *