తెలంగాణ రెయిన్ అలర్ట్: తెలంగాణలో రెండు రోజులుగా భారీ వర్షాలు.. మూడు ఉమ్మడి జిల్లాల్లో కంట్రోల్ రూమ్‌లు

రాష్ట్ర రాజధాని హైదరాబాద్‌లో కూడా రెండు రోజుల పాటు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. శుక్రవారం సాయంత్రం పలుచోట్ల వర్షం పడగా.. శనివారం వాతావరణం చల్లబడింది.

తెలంగాణ రెయిన్ అలర్ట్: తెలంగాణలో రెండు రోజులుగా భారీ వర్షాలు.. మూడు ఉమ్మడి జిల్లాల్లో కంట్రోల్ రూమ్‌లు

TS వర్ష హెచ్చరిక

భారీ వర్షాలు తెలంగాణ: తెలంగాణలో మళ్లీ భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. శుక్రవారం రాష్ట్రంలోని పలు జిల్లాల్లో భారీ నుంచి భారీ వర్షాలు కురిశాయి. రానున్న రెండు రోజులు (శని, ఆదివారాలు) రాష్ట్రంలో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు. దీంతో ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. భారీ వర్షాలు పడే అవకాశం ఉన్న జిల్లాల్లోని కలెక్టరేట్లలో కంట్రోల్ రూంలు ఏర్పాటు చేయనున్నారు.

వర్షం

వర్షం (ఫైల్ ఫోటో)

వాయువ్య బంగాళాఖాతం, పరిసర ప్రాంతాల్లో అల్పపీడన ద్రోణి ఏర్పడింది. సముద్ర మట్టానికి 7.6 కి.మీ వరకు ఉపరితల ప్రసరణ కొనసాగుతోంది. గురువారం ఏర్పడిన అల్పపీడనం ఒడిశా, పశ్చిమ బెంగాల్ తీరాలకు ఆనుకుని వాయువ్య బంగాళాఖాతంలో చురుగ్గా ఉంది. రెండు మూడు రోజుల్లో ఇది పశ్చిమ వాయువ్య దిశలో ఉత్తర ఒడిశా – ఉత్తర ఛత్తీస్‌గఢ్ వైపు వెళ్లే అవకాశం ఉంది. దీని ప్రభావంతో రానున్న రెండు రోజుల పాటు తెలంగాణలోని పలు జిల్లాల్లో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు. దీంతో ఉత్తర తెలంగాణ జిల్లాలకు ఎల్లో అలర్ట్ ప్రకటించారు.

వర్షం

వర్షం (ఫైల్ ఫోటో)

ఉమ్మడి ఆదిలాబాద్, నిజామాబాద్, పెద్దపల్లి, జయశంకర్, భూపాలపల్లి, ములుగు, కొత్తగూడెం జిల్లాల్లో శనివారం భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఆదివారం ఆదిలాబాద్, నిజామాబాద్, జగిత్యాల, సిరిసిల్ల, కరీంనగర్, పెద్దపల్లి జిల్లాల్లో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. మరోవైపు కామారెడ్డి, మెదక్, సిద్దిపేట, హన్మకొండ, వరంగల్, జనగాం, భువనగిరి, మహబూబాబాద్, ఖమ్మం, సూర్యాపేట, నాగర్ కర్నూల్, వనపర్తి, మహబూబాబాద్, వికారాబాద్, నారాయణపేట, గద్వాల్ జిల్లాల్లో గ్రీన్ అలర్ట్ ప్రకటించారు.

వర్షం

వర్షం (ఫైల్ ఫోటో)

భారీ వర్షాల నేపథ్యంలో ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. ఆదిలాబాద్, నిజామాబాద్, కరీంనగర్ ఉమ్మడి జిల్లాల పరిధిలోని కలెక్టర్లను సీఎస్ శాంతికుమారి అప్రమత్తం చేశారు. మూడు ఉమ్మడి జిల్లాల పరిధిలోని ఆదిలాబాద్, కొమరంభీం ఆసిఫాబాద్, మంచిర్యాల, నిర్మల్, నిజామాబాద్, జగిత్యాల, సిరిసిల్ల, కరీంనగర్, పెద్దపల్లి జిల్లాల కలెక్టర్లతో సీఎస్ టెలీకాన్ఫరెన్స్ నిర్వహించారు. ఆయా జిల్లాల కలెక్టరేట్ల పరిధిలో కంట్రోల్ రూంలు ఏర్పాటు చేసి పరిస్థితిని ఎప్పటికప్పుడు సమీక్షించాలని ఆదేశించారు.

వర్షం (ఫైల్ ఫోటో)

వర్షం (ఫైల్ ఫోటో)

రాష్ట్ర రాజధాని హైదరాబాద్‌లో కూడా రెండు రోజుల పాటు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. శుక్రవారం రాత్రి నుంచి హైదరాబాద్‌లోని పలు ప్రాంతాల్లో వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. శనివారం ఉదయం వాతావరణం చల్లబడి పలుచోట్ల చిరు జల్లులు కురుస్తున్నాయి. శని, ఆదివారాల్లో భాగ్యనగరంలో ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *