ఏపీకి షర్మిల – విజయమ్మ మద్దతు?

ఏపీ కాంగ్రెస్ పార్టీ కొత్త అధ్యక్షురాలిగా వైఎస్ షర్మిల ఎంపిక కానున్నారనే ప్రచారం జోరుగా సాగుతోంది. వస్తుందా రాలేదా అనే సందేహం ఇప్పుడు వైసీపీ అభిమానులను కలవరపెడుతోంది. అన్నయ్యతో నేరుగా తలపడకూడదని షర్మిల.. తెలంగాణలో పార్టీ పెట్టారు. అయితే ఇప్పుడు కొన్ని పరిణామాలు చోటుచేసుకుని పరిస్థితి మారిపోయింది. తాను స్థాపించిన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసి ఏపీలో అన్నయ్యపై పోరుబాట పట్టాలనే పట్టుదలతో ఉన్నట్టు సమాచారం.

రాజకీయాల్లోకి వచ్చాక బలం చూసుకోవాలి. లేకుంటే కష్టమే. ఈ సూత్రం తెలియకుండా షర్మిల రాజకీయాలు చేయరు. తెలంగాణలో ఆమె ప్రభావం శూన్యం. సెటిల్ అవ్వాలనుకోవడం వల్లనే ముఖాలను వదిలేద్దామని అంటున్నారు. ఇలాంటి సమయంలో ఆమె తల్లి విజయమ్మ మద్దతు ఇవ్వడం పెద్ద సందేహంగా మారింది. మొన్నటి వరకు విజయమ్మ కూతురు వైపే మొగ్గు చూపారు. కుమార్తెకు అండగా నిలవడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. అందుకే వైసీపీ గౌరవ అధ్యక్ష పదవికి ఆమె రాజీనామా చేశారు.

ఇద్దరు పిల్లలు రెండు రాష్ట్రాల్లో రాజకీయాలు చేస్తారని అంటున్నారు. అయితే ఇప్పుడు పరిస్థితి పరస్పరం విరుద్ధంగా కనిపిస్తోంది. షర్మిల ఏపీకి రావాలని నిర్ణయించుకుంటే… షర్మిలను కట్టడి చేయాలని విజయమ్మపై జగన్ ఒత్తిడి తెచ్చే అవకాశం ఉంది. అప్పుడు ఆమె రెండు కళ్లలో ఒకదానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వకూడదనే వాదన వినిపిస్తోంది. ? షర్మిలకు విజయమ్మ అండగా నిలవడం జగనకు నైతిక దెబ్బలా అనిపిస్తుంది. జగన్ తన తల్లిని, చెల్లెళ్లను పట్టించుకోవడం లేదన్న విమర్శలు ఇప్పటికే ఎదుర్కొంటున్నారు. ఇక షర్మిల నేరుగా ఏపీ రాజకీయ రంగంలోకి దూకితే నేరుగా జగన్ పై విమర్శలు గుప్పిస్తుంది. అంతే కాకుండా వైఎస్ వివేకా కుమార్తె సునీతమ్మ కూడా కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు. అంతా షర్మిల నిర్ణయంపైనే ఆధారపడి ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *