విశాఖపట్నం: విశాఖ దక్షిణ నియోజకవర్గం వైసీపీలో రాజకీయం వేడెక్కింది.

ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఫలితాలు అధినేతకు ఇబ్బంది కలిగిస్తున్నాయా… ఎన్నికల్లో ఓడిపోయిన అధికార పార్టీ అభ్యర్థి ఇప్పుడు అసెంబ్లీ వైపు చూస్తున్నారా… సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేకు పట్టుబడితే నాయకత్వం గట్టి చేయి చూపుతుందా? అసెంబ్లీ టిక్కెట్టు… టిక్కెట్ ఇస్తాడా… టెన్షన్ పెరిగిందా… ఆ నేత ఎవరనే వివరాలు… ABN ఇన్‌సైడ్‌లో తెలుసుకుందాం..

Untitled-802.jpg

రాజకీయ భిక్ష పెట్టిన టీడీపీని మోసం చేసిన గణేష్

ఎంకి పెళ్లి సుబ్బి చచ్చిపోయాడన్న సామెత ఇప్పుడు విశాఖపట్నం నియోజకవర్గం ఎమ్మెల్యేకు అంటగట్టింది. ఈ నియోజకవర్గానికి వాసుపల్లి గణేష్ కుమార్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. 2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీ తరపున పోటీ చేసి ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందారు. ఆ తర్వాత వైసీపీ పంచన చేరారు. రాజకీయ భిక్ష పెట్టి ఎమ్మెల్యేని చేసిన టీడీపీని మోసం చేసిన పంచన ఫ్యాన్ పార్టీ పంచన చేరడం చాలా మంది తెలుగు తమ్ముళ్లకు నచ్చలేదు.. దీంతో ఆ నియోజకవర్గంలోని పలువురు స్థానిక నాయకులు, కార్యకర్తలు ఆయన వెంట వెళ్లలేదు. పార్టీపై ఉన్న అభిమానంతో చాలా మంది తెలుగుదేశంలోనే ఉండిపోయారు.

47845.jpg

వాసుపల్లిపై మూడు, నాలుగు గ్రూపులు

టీడీపీలో ఉన్నప్పుడు వాసుపల్లి గణేష్ కుమార్ జగన్, వైసీపీ ప్రభుత్వంపై విమర్శలు చేసేవారు. అంతే కాదు.. మనువాద పద్ధతిలో నిరసన తెలుపుతూ ఆకట్టుకుంటున్నారు. ఇదంతా బాగా గుర్తున్న వైసీపీ నేతలు, క్యాడర్ వాసుపల్లి వైసీపీలో చేరినా టీడీపీ నేతగానే చూసేవారు. ఆయన నాయకత్వంలో పనిచేయడం వారికి ఇష్టం లేదు. అందుకే దక్షిణ నియోజకవర్గంలో వాసుపల్లికి వ్యతిరేకంగా మూడు, నాలుగు గ్రూపులు పనిచేస్తున్నాయి. ఇందులో బలమైనది ఏపీ బ్రాహ్మణ కార్పొరేషన్ చైర్మన్ సీతంరాజు సుధాకర్ గ్రూప్. దక్షిణ నియోజకవర్గంలో వాసుపల్లికి వ్యతిరేకంగా సీతంరాజు సుధాకర్ అనేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించారు. నియోజక వర్గంలో పేదలకు కుట్టుమిషన్లు, బట్టల పంపిణీ, గర్భిణులకు సామూహిక సీమంతాలు చేస్తూ తనకంటూ ప్రత్యేక వర్గాన్ని తయారు చేసుకున్నారు.

Untitled-578.jpg

అధినాయకత్వానికి వెళ్లబోతున్న వాసుపల్లి

ఈ పరిణామాలు ఎమ్మెల్యే వాసుపల్లి దృష్టికి వెళ్లలేదు. అదే సమయంలో వచ్చే ఎన్నికల్లో దక్షిణాది నియోజకవర్గం టిక్కెట్‌ను సుధాకర్‌కు కేటాయించే విషయంలో పాలనాధికారి సుధాకర్‌కు హామీ ఇచ్చారని సుధాకర్ సన్నిహితులు ప్రచారం ప్రారంభించారు. ఈ విషయం తెలుసుకున్న వాసుపల్లి హైకమాండ్ వద్దకు వెళ్లి విన్నవించారు. అయితే సుధాకర్ సంగతి మేం చూసుకుంటాం.. మీ నియోజకవర్గంలో పని చేసి వచ్చే ఎన్నికల్లో టిక్కెట్ ఇస్తానని వైసీపీ హైకమాండ్ హామీ ఇచ్చిందని వాసుపల్లి సభ్యులు చెబుతున్నారు.

Untitled-4054.jpg

అన్ని పార్టీల ముందు సీతం రాజు పేరు ప్రకటన

ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల పదవిని ఎలాగైనా గెలిపించాలనే ఉద్దేశంతో అన్ని పార్టీల కంటే ముందే సీతంరాజు సుధాకర్ ను అభ్యర్థిగా ప్రకటించారు. దీంతో తనకు ఉన్న ప్రధాన అడ్డంకి తొలగిపోయిందని ఎమ్మెల్యే వాసుపల్లి గణేష్ కుమార్ ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. ఎమ్మెల్సీగా గెలిస్తే…దక్షిణ నియోజకవర్గంలో టికెట్ వస్తుందని వాసుపల్లి భావించారు. ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో కూడా సీతంరాజు తరపున ప్రచారం నిర్వహించి తనకు ఓటు వేయాలని ఓటర్లను కోరారు. వాసుపల్లి స్వార్థం కూడా అలాగే ఉందని గుసగుసలు వినిపించాయి.. ఎలాగైనా ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో సుధాకర్ గెలిస్తే… ప్రధాన అడ్డంకి తొలగిపోకూడదని భావించినా ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ప్రచారం చేశారనే టాక్స్…

శీర్షిక లేని-105.jpg

ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల ఎన్నికల్లో వైసీపీ ఓటమి

అయితే వాసుపల్లి అనుకున్నది ఒకటి… జరిగింది మరొకటి. ఉత్తరాంధ్ర మెట్రిక్యులేషన్ ఎన్నికల్లో వైసీపీ ఘోరంగా ఓడిపోవడంతో… ఇప్పుడు సీతంరాజు సుధాకర్ చూపు మళ్లీ దక్షిణాది నియోజకవర్గంపై పడిందని విశాఖపట్నంలో జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది. ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో వెండి నాణేలు, కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చించి నష్టపోయారని… అందుకే వచ్చే ఎన్నికల్లో దక్షిణాది నియోజకవర్గం టిక్కెట్ తనకు ఇవ్వాలని ఆయన బంధువులు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. నిజానికి సీతంరాజు సుధాకర్ కూడా దక్షిణ నియోజకవర్గంలో పోటీ చేసి శాసనసభకు వెళ్లాలనే ఆలోచనలో ఉన్నారు. అయితే ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల స్థానం నుంచి పోటీ చేయాలని హైకమాండ్ ఆదేశించడంతో తప్పని సరిగా పోటీ చేసి చేతులు కాల్చుకున్నారు.

Untitled-905.jpg

డైలమాలో ముఖ్యమంత్రి

ఆర్థికంగా చాలా నష్టపోయానని, తనకు ఎలాగైనా దక్షిణాది టికెట్ ఇవ్వాలని సుధాకర్ పరిపాలనను కోరుతున్నారు. అందుకు హైకమాండ్ కూడా ఓకే చెప్పిందని సీతమ్మరాజు బంధువులు ప్రచారం చేస్తున్నారు. వాసుపల్లికి టికెట్ ఇస్తానని హైకమాండ్ హామీ ఇచ్చిందని వాసుపల్లి వర్గీయులు సైతం వాపోతున్నారు… ఇప్పుడు ఈ విషయం పార్టీ అధిష్టానానికి చేరడంతో… డైలమాలో పడినట్లుగా తెలుస్తోంది. ఈ ఇద్దరికి బదులు మూడో వ్యక్తికి టికెట్ ఇవ్వాలని హైకమాండ్ ఆలోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-24T11:31:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *