మల్కాజిగిరి: మల్కాజిగిరి సీటుపై బీజేపీ కీలక నేతల ఫోకస్.. టికెట్ రేసులో ఆ నలుగురు!

మల్కాజిగిరి: మల్కాజిగిరి సీటుపై బీజేపీ కీలక నేతల ఫోకస్.. టికెట్ రేసులో ఆ నలుగురు!

మల్కాజిగిరి లోక్‌సభ నియోజకవర్గంపై బీజేపీ నేతలు దృష్టి సారించారు

మల్కాజిగిరి లోక్ సభ నియోజకవర్గం: హైదరాబాద్ నగరంలోని మల్కాజిగిరి లోక్ సభ నియోజకవర్గం హాట్ సీట్ గా మారింది. గత రెండు ఎన్నికల్లో బీఆర్ఎస్ పార్టీకి ఝలక్ ఇచ్చిన మల్కాజిగిరిపై కమలం పార్టీ ఆశలు పెట్టుకుంది. ఇతర రాష్ట్రాల ఓటర్లు ఎక్కువగా ఉన్న ఈ నియోజకవర్గంలో బీజేపీ విజయం ఖాయం అనే నమ్మకంతో నలుగురు ప్రధాన నేతలు పోటీకి సై అంటున్నారు. ఇంతకీ ఆ నలుగురు ఎవరు? మల్కాజిగిరి నుంచి ఎందుకు పోటీ చేయాలనుకుంటున్నారు?

దేశంలోనే అతిపెద్ద పార్లమెంట్ నియోజకవర్గమైన మల్కాజిగిరిపై బీజేపీ ఫోకస్ పెంచింది. మినీ భారత్ గా పేరుగాంచిన ఈ నియోజకవర్గం నుంచి ప్రస్తుతం పీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో రేవంత్ మళ్లీ పోటీ చేసే అవకాశం లేకపోవడంతో మల్కాజిగిరిని తమ ఖాతాలో వేసుకునేందుకు కమలం నేతలు వ్యూహాలు రచిస్తున్నారు. ఆంధ్రా సెటిలర్లు, ఇతర రాష్ట్రాల నుంచి పెద్ద సంఖ్యలో ఓట్లు రావడం తమకు కలిసి వస్తుందని బీజేపీ నేతలు భావిస్తున్నారు. ఈ స్థానం నుంచి పోటీ చేస్తే గెలుస్తామనే ధీమాతో మల్కాజిగిరి టిక్కెట్టుపై నలుగురు ప్రముఖ నేతలు బరిలోకి దిగేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు.

మల్కాజిగిరి నుంచి పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ కీలక నేత, మధ్యప్రదేశ్ ఇంచార్జి మురళీధర్ రావు, ఫైర్ బ్రాండ్ నేత విజయశాంతి, మాజీ ఎంపీ చాడ సురేష్ రెడ్డి, రాజ్యసభ సభ్యుడు సీఎం రమేష్ ప్రయత్నిస్తున్నారు. గతంలో ఈ స్థానం నుంచి పోటీ చేసిన మాజీ ఎమ్మెల్సీ రాంచంద్రరావు ఈసారి పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు. అంతేకాదు గత రెండు ఎన్నికల్లో మల్కాజిగిరి ఓటర్లు బీఆర్‌ఎస్‌కు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేశారు. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని నలుగురు ప్రధాన నేతలు ఈసారి పోటీకి సిద్ధమవుతున్నట్లు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: కామారెడ్డిలో కేసీఆర్ పోటీ.. అదే టార్గెట్ తో బరిలోకి దిగేందుకు.. మైండ్ బ్లాకింగ్ ప్లాన్!

మాజీ ఎంపీ విజయశాంతి ప్రస్తుతం జాతీయ కార్యవర్గ సభ్యురాలిగా ఉన్నారు. ముఖ్య నేతలంతా అసెంబ్లీకి పోటీ చేయాలని ఆమె చెబుతున్నారు. మెదక్ ఎంపీగా పనిచేసిన ఆయన మళ్లీ ఎంపీగా కొనసాగేందుకు ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారు. హన్మకొండ మాజీ ఎంపీ చాడ సురేష్‌రెడ్డి కూడా మల్కాజిగిరి టికెట్‌ను ఆశిస్తున్నారు. ఉమ్మడి వరంగల్ జిల్లాలోని రెండు స్థానాల్లో హన్మకొండ ఎస్సీలకు రిజర్వ్ కాగా మహబూబాబాద్ ఎస్టీలకు రిజర్వ్ కావడంతో సురేష్ రెడ్డి మల్కాజిగిరిపై దృష్టి సారించారు. బీజేపీలో చేరినప్పటి నుంచి పార్టీ అంతర్గత వ్యవహారాల్లో చురుగ్గా వ్యవహరిస్తున్న సురేశ్ రెడ్డి మల్కాజిగిరి సులువుగా గెలుస్తానని ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. పార్టీ అధ్యక్షుడు కిషన్ రెడ్డి, మాజీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్, పరిశీలకులు సునీల్ బన్సాల్, తరుణ్ చుగ్ రూట్ క్లియర్ చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అజారుద్దీన్‌ పోటీకి సై.. అంజన్‌కుమార్‌ సలహాతో అజ్జూ భాయ్‌ రెచ్చిపోయారు!

బీజేపీ సీనియర్ నేత మురళీధర్ రావు కూడా ఈసారి ప్రత్యక్ష ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు ఉత్సాహం చూపిస్తున్నారు. బండి సంజయ్ ప్రజాసంగ్రామ యాత్రలో ఆయన పాదయాత్ర చేశారు. మల్కాజిగిరి కొన్ని స్వచ్ఛంద కార్యక్రమాలతో ప్రత్యేకంగా దృష్టి సారించింది. టిఫిన్ బైఠక్ నిర్వహించి ఓటర్లను ఆకర్షిస్తున్నారు. మరో నేత, రాజ్యసభ సభ్యుడు సీఎం రమేష్ కూడా పోటీకి సై అంటున్నారు. వచ్చే ఏడాది ఏప్రిల్ వరకు రాజ్యసభ సభ్యత్వం ఉన్నందున ఆయన మల్కాజిగిరిని ఎంపిక చేసుకున్నట్లు సమాచారం. 2014లో టీడీపీ గెలిచిన ఈ సీటు తనకు అనుకూలంగా ఉంటుందని రమేష్ అభిప్రాయపడ్డారు. నలుగురు కీలక నేతలు ఒక్క సీటుపైనే దృష్టి సారించడం బీజేపీలో చర్చనీయాంశంగా మారింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో వీలైనన్ని ఎక్కువ ఎంపీ సీట్లు గెలవాలని టార్గెట్ గా పెట్టుకున్న కమలం పార్టీ ఈ నలుగురిలో ఎవరికి అవకాశం ఇస్తుందనేది ఇప్పుడు హాట్ టాపిక్ గా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *