తెలంగాణ బీజేపీ: తెలంగాణ బీజేపీ సైలెంట్… వ్యూహమా? గందరగోళం?

తెలంగాణ బీజేపీ ఇటీవల దూకుడు తగ్గించిందా? బండి సంజయ్ ఒక్కసారిగా సైలెంట్ అవ్వడానికి కారణం ఏమిటి? అసెంబ్లీలో బీజేపీని టార్గెట్ చేస్తున్న బీఆర్ఎస్ నేతలు, బీజేపీ అనుకున్నంతగా ఎందుకు అడ్డుకోలేకపోతోంది..? వ్యూహాత్మక మౌనమా.. లేక గందరగోళమా..?

తెలంగాణలో బీజేపీ అధికారం కోసమే పని చేస్తోందని నేతలంతా చెబుతున్నారు. దానికి తోడు బీజేపీ నేతల హడావుడి కూడా కనిపించింది. ఒకవైపు రాష్ట్ర చీఫ్ బండి సంజయ్ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పాదయాత్రలు, ఢిల్లీ నుంచి ఇన్ చార్జిల వరస సమావేశాలు, నేతల పర్యటనలు, నాలుగున్నరేళ్లలో గులాబీ దళం ఒక్కసారిగా విరుచుకుపడుతోంది. పాదయాత్ర ముగించుకుని వచ్చిన బండి సంజయ్ బస్సు యాత్రకు ప్లాన్ చేసినట్లు కూడా వార్తలు వస్తున్నాయి. ఇక నుంచి నేతలంతా జిల్లాలు, నియోజకవర్గాలపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టాలని బీజేపీ అధిష్టానం నుంచి ఆదేశాలు అందడంతో నియోజకవర్గాలకు ఇన్ చార్జిలను కూడా నియమించారు.

కానీ, ఆ తర్వాత బీజేపీ హడావుడి తగ్గింది. బీఆర్ఎస్ నేతలకు కూడా నాందేడ్ సభపై బీజేపీ నేతల నుంచి ఆశించిన స్థాయిలో స్పందన రాలేదు. అనంతరం సభ ప్రారంభమైంది. అధికార పార్టీ ఎక్కువగా బీజేపీని, కేంద్రాన్ని టార్గెట్ చేస్తుంది. అయితే ఈటల, రఘునందన్ తప్పా ఎవరూ పెద్దగా స్పందించడం లేదు. అంతేకాదు ఈ నెలలోనే కేంద్ర మంత్రివర్గ విస్తరణ ఉంటుందని.. రాష్ట్రం నుంచి మరో కేంద్రమంత్రి కాబోతున్నారనే చర్చ సాగుతున్నప్పటికీ అంతా సైలెంట్ అయ్యారని విశ్లేషణలు వస్తున్నాయి.

అయితే తెలంగాణ బీజేపీలో బండి సంజయ్, ఈటల మధ్య ఆధిపత్య పోరు నడుస్తోంది. అసెంబ్లీలో బీఆర్ఎస్ కు సూటిగా సమాధానం చెప్పలేక అపవాదు ఈటల మీద పడుతుందని భావించిన బండి సంజయ్ అండ్ టీమ్ సైలెంట్ అయ్యారనే వాదనను కూడా విశ్లేషకులు తెరపైకి తెస్తున్నారు. బండి సంజయ్ ఢిల్లీలో పార్లమెంటుకు హాజరయ్యే పనిలో బిజీగా ఉన్నారని… ప్రెస్ మీట్ పెట్టి మాట్లాడేవారని బీజేపీ నేతలు చెబుతున్నా.. ఆయన మాట్లాడకపోవడంలో తప్పు ఉందని విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-09T19:55:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *