సంజయ్ రౌత్: లోక్ సభ ఎన్నికల్లో రౌత్ పోటీ..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-21T11:46:58+05:30 IST

2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్ బాల్ థాకరే, రాజ్యసభ ఎంపీ సంజయ్ రౌత్ పోటీ చేస్తారనేది తాజా సమాచారం. ముంబై నార్త్ ఈస్ట్ లోక్ సభ స్థానానికి పోటీ చేయాలని ఆ పార్టీ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. రౌత్ ప్రస్తుతం నాలుగోసారి రాజ్యసభ ఎంపీగా కొనసాగుతున్నారు.

సంజయ్ రౌత్: లోక్ సభ ఎన్నికల్లో రౌత్ పోటీ..?

ముంబై: శివసేన ఉద్ధవ్ బాల్ థాకరే (యుబిటి) నాయకుడు, రాజ్యసభ ఎంపి సంజయ్ రౌత్ 2024 లోక్ సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తారనేది తాజా సమాచారం. ముంబై నార్త్ ఈస్ట్ లోక్ సభ స్థానానికి పోటీ చేయాలని ఆ పార్టీ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. రౌత్ ప్రస్తుతం నాలుగోసారి రాజ్యసభ ఎంపీగా కొనసాగుతున్నారు. ముంబై ఈశాన్య లోక్‌సభ స్థానానికి ప్రస్తుతం బీజేపీ నేత మనోజ్ కోటక్ ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.

బీజేపీకి సవాల్

రౌత్ ముంబై నార్త్ ఈస్ట్ నుంచి పోటీ చేస్తారన్న ఊహాగానాల నేపథ్యంలో బీజేపీ నేత నితీశ్ రాణే సవాల్ విసిరారు. రత్నగిరి, సింధుదుర్గం నుంచి పోటీ చేయాలని అన్నారు. “రౌత్ అభ్యంతరం లేకుండా ముంబై నుంచి లోక్‌సభకు పోటీ చేయవచ్చు. ఆయన పోటీ చేయాలనుకుంటే సింధుదుర్గ్‌లో కాకుండా రత్నగిరి నుంచి పోటీ చేయమని ఆహ్వానిస్తున్నాను. ఇక్కడ మీకు డిపాజిట్ కూడా రాదు. సంజయ్ రౌత్‌కి ఎంత గౌరవం ఉందో మహారాష్ట్ర మొత్తానికి తెలుసు. మీకు ధైర్యం ఉంటే ముంబైలో కాకుండా రత్నగిరి, సింధుదుర్గ్‌లో నిలబడండి’’ అని రాణే సవాల్ విసిరారు.

ఉద్ధవ్ కుడి చేయి సంజయ్ రౌత్

ఉద్ధవ్ ఠాక్రే కుడిచేతి వాటం అయిన సంజయ్ రౌత్ 2022లో శివసేనను చీల్చినప్పుడు ఏకనాథ్ షిండేకు అండగా నిలిచారు. రాష్ట్ర రాజకీయాలపైనే కాకుండా జాతీయ రాజకీయాలపై కూడా మంచి అవగాహన ఉన్న నాయకుడు. 2004లో మహారాష్ట్ర నుంచి తొలిసారి రాజ్యసభకు ఎన్నికయ్యారు. అప్పటి నుంచి పెద్దలసభలో నాలుగుసార్లు ఎంపీగా ఉన్నారు. అతను శివసేన యొక్క UBT మ్యాగజైన్ ‘సామ్నా’కి సంపాదకుడు కూడా. పాత్రా చావ్లా డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్టుకు సంబంధించిన మనీలాండరింగ్ కేసులో రౌత్‌ను గత ఏడాది ఆగస్టు 1న ఈడీ అరెస్ట్ చేసింది. ముంబైలోని ప్రత్యేక కోర్టు బెయిల్ మంజూరు చేయడంతో అదే ఏడాది నవంబర్ 9న జైలు నుంచి విడుదలయ్యాడు. ఒత్తిడికి తలొగ్గే పోరాట యోధునిగా రౌత్ తనను తాను అభివర్ణించుకున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-21T11:46:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *