మూడో టీ20: మార్పులతో బరిలోకి..

జితేష్, అవేష్‌లకు అవకాశం!

క్లీన్‌స్వీప్‌పై భారత్‌ దృష్టి

నేడు ఐర్లాండ్‌తో మూడో టీ20

డబ్లిన్: ఐర్లాండ్‌తో మూడు టీ20ల సిరీస్ ఫలితాలు ఇప్పటికే తేలిపోయాయి. ఇక మిగిలిన ఫైనల్ మ్యాచ్‌ను టీమిండియా ఖాతాలో వేసుకుంటే క్లీన్ స్వీప్ అయినట్టే. బుధవారం జరిగే మూడో టీ20లోనూ ఇదే లక్ష్యంతో బుమ్రా సేన బరిలోకి దిగుతోంది. కానీ తొలి రెండు మ్యాచ్ ల్లో ఎలాంటి మార్పులు లేకుండా బరిలోకి దిగిన భారత జట్టు.. నేటి మ్యాచ్ లో మాత్రం రిజర్వ్ బెంచ్ కు పరీక్ష పెట్టనుంది. దాదాపు ఇదే జట్టు ఆసియా క్రీడల్లో ఆడే అవకాశం ఉంది. కాబట్టి మిగతా ఆటగాళ్లు కూడా మ్యాచ్ ప్రాక్టీస్ చేయాలన్నది టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఆలోచన. వికెట్ కీపర్ జితేష్ శర్మ, పేసర్ అవేశ్ ఖాన్, స్పిన్ ఆల్ రౌండర్ షాబాజ్ అహ్మద్‌లకు ఇప్పటి వరకు అవకాశం రాలేదు. కరేబియన్ పర్యటనలో అవేశ్ వరుసగా ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో పెవిలియన్‌కే పరిమితమయ్యాడు. ఈ మ్యాచ్‌తో పాటు ఎలాంటి ప్రాక్టీస్ లేకుండానే ఆసియా క్రీడలకు వెళ్లడం లాంటిది. కాగా, ఆతిథ్య ఐర్లాండ్ ఓదార్పు విజయం కోసం ఎదురుచూస్తోంది. తమ జట్టులో భారీ హిట్లర్లు ఉన్నప్పటికీ అదృష్టం కలిసి రావడం లేదు.

అన్ని విభాగాల్లోనూ పటిష్టంగా..:

ఐర్లాండ్‌తో సిరీస్ అనేక ప్రశ్నలకు సమాధానమిచ్చినట్లు అనిపించింది. గాయాల నుంచి కోలుకున్న కెప్టెన్ బుమ్రా, పురుష్ తమ ఫిట్‌నెస్‌తో పాటు వికెట్ల వేటలో ఆకట్టుకున్నారు. రుతురాజ్ మరియు సంజూ శాంసన్ తమ సత్తాను నిరూపించుకోగా, రింకు సింగ్ తన అంతర్జాతీయ కెరీర్‌ను గ్రాండ్ నోట్‌లో ప్రారంభించాడు. ఇప్పుడు ఈ టైటిల్ మ్యాచ్‌లో అందరి దృష్టి రిజర్వ్ బెంచ్‌పైనే ఉంది. ఐపీఎల్‌లో పాపులర్ అయిన జితేష్ శర్మకు అవకాశం కల్పించి లోయర్ మిడిల్ ఆర్డర్‌ను బలోపేతం చేయాలనుకుంటున్నారు. అదే జరిగితే, సమ్సోను తప్పించుకోవచ్చు. అలాగే సుందర్‌కు విశ్రాంతి ఇచ్చి షాబాజ్‌ని పరీక్షించే అవకాశం ఉంది. అయితే పేసర్ అవేశ్ ఖాన్ తగిన ప్రాక్టీస్ చేయాలని జట్టు భావిస్తోంది. మరోవైపు కెప్టెన్ బుమ్రా, పాసురమ్‌కు విశ్రాంతినిస్తారా? లేక ఆసియా కప్‌కు ముందు మరిన్ని మ్యాచ్ ప్రాక్టీస్ కోసం బరిలోకి దిగుతారా? అన్నది వేచి చూడాల్సిందే.

బ్యాటర్లు రాణిస్తే..:

ఆఖరి మ్యాచ్‌లో భారత్‌కు గట్టి పోటీనివ్వాలంటే ఐర్లాండ్ బ్యాటింగ్, బౌలింగ్ విభాగాల్లో రాణించాల్సి ఉంది. ముఖ్యంగా బ్యాటర్ల వైఫల్యంతో తొలి మ్యాచ్ లో 59/6 స్కోరుతో కష్టాల్లో పడింది. రెండో మ్యాచ్‌లో బల్బిర్ని ఒంటరిగా రాణించాడు. టాప్-4 బ్యాట్స్‌మెన్ బుమ్రా యార్కర్లు, పాసురమ్ షార్ట్ పిచ్ బంతులు మరియు బిష్ణోయ్ స్పిన్‌లను ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుంది. అలాగే డెత్ ఓవర్లలో బౌలర్లు స్వేచ్ఛగా పరుగులు తీయడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. తప్పులను సరిదిద్దుకుని బరిలోకి దిగితే పరిమిత ఓవర్ల ఫార్మాట్‌లో భారత్‌పై కనీసం పదకొండో ప్రయత్నంలోనైనా విజయం సాధిస్తుంది.

పిచ్, వాతావరణం

ఈ మ్యాచ్‌లోనూ పిచ్‌ బ్యాటర్లకు అనుకూలిస్తుంది. 175 చాలెంజింగ్ స్కోర్ కానుంది. అయితే ఆకాశం మేఘావృతమై ఉండడంతో చిరు జల్లులు పడే అవకాశం ఉంది.

జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం:

జైస్వాల్, రుతురాజ్, తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, శాంసన్/జితేష్, దూబే, సుందర్/షబాజ్, అర్ష్‌దీప్/అవేష్, బిష్ణోయ్, బుమ్రా (కెప్టెన్), ప్రసాద్ కృష్ణ.

ఐర్లాండ్:

స్టిర్లింగ్, బాల్బిర్నీ, టక్కర్, టెక్టర్, కంఫర్, డాక్రెల్, అడైర్, మెక్‌కార్తీ, యంగ్, లిటిల్, వైట్/వర్కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *