ఇస్రో బృందం సంబరాలు: చంద్రయాన్ 3 విజయంతో ఇస్రో ఛైర్మన్ సోమనాథ్ మరియు బృందం

చంద్రయాన్ 3 విజయవంతం కావడంతో ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు హర్షం వ్యక్తం చేశారు. చైర్మన్ సోమనాథ్ సహా శాస్త్రవేత్తలు, అధికారులు, సిబ్బంది ఆనందంతో అడుగులు వేశారు. వీరి డ్యాన్స్‌ వీడియో ఇంటర్నెట్‌లో వైరల్‌ అవుతోంది.

ఇస్రో బృందం సంబరాలు: చంద్రయాన్ 3 విజయంతో ఇస్రో ఛైర్మన్ సోమనాథ్ మరియు బృందం

ఇస్రో టీమ్ సెలబ్రేషన్స్

ఇస్రో బృందం సంబరాలు: నాలుగేళ్ల క్రితం చెదిరిన కలను సాకారం చేసేందుకు అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ ఇస్రో చంద్రయాన్ 3ని జూలై 14న ప్రయోగించింది. దీనిపై దృష్టి సారించారు. ప్రయోగం విజయవంతం కావడంతో దేశ వ్యాప్తంగా సంబరాలు అంబరాన్నంటాయి. ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు నృత్యం చేశారు.

ఇస్రో ఛైర్మన్ జీతం: ఇస్రో ఛైర్మన్ సోమనాథ్ జీతం ఎంతో తెలుసా?

చంద్రుడిపై సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్‌ను విజయవంతంగా పూర్తి చేసిన నాలుగో దేశంగా భారత్ రికార్డు సృష్టించింది. అంతే కాదు, చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై కాలు మోపిన తొలి దేశం కూడా భారత్. బుధవారం సాయంత్రం సరిగ్గా 5.47 గంటలకు ప్రారంభమైన ల్యాండింగ్ ప్రక్రియ 15 నిమిషాల్లో విజయవంతంగా పూర్తయింది.

ఇస్రో హీరోలు: బెంగళూరులో ఇస్రో హీరోలను కలవనున్న ప్రధాని మోదీ

చంద్రయాన్ 1 2008లో ప్రారంభించబడింది. అప్పటి నుండి సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్ కోసం ప్రయత్నాలు ప్రారంభమయ్యాయి. మొత్తం 15 ఏళ్ల తర్వాత ఆ కల నెరవేరింది. ల్యాండింగ్ సమయంలో, శాస్త్రవేత్తలు తీవ్ర ఉత్కంఠతో ఉన్నారు. 140 కోట్ల మంది భారతీయుల కలలను నిజం చేస్తూ సరిగ్గా 6.03 నిమిషాలకు ల్యాండర్ చంద్రుడిని తాకింది. దేశవ్యాప్తంగా జరిగే వేడుకలను అంబరాన్నంటారు. ఈస్ట్రోజెన్ శాస్త్రవేత్తలకు శుభాకాంక్షలు. చంద్రయాన్ 3 విజయవంతం కావడంతో ఇస్రో చైర్మన్ సోమనాథ్, శాస్త్రవేత్తలు, అధికారులు, సిబ్బంది ఉత్సాహంగా కనిపించారు. నృత్యాలు చేస్తూ సందడి చేశారు. సైంటిస్టులు డ్యాన్స్ చేస్తున్న వీడియో ఇంటర్నెట్‌లో వైరల్ అవుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *