రాహుల్ గాంధీ వర్సెస్ బీజేపీ : చైనాపై ఎందుకు ప్రేమ?.. అని రాహుల్ గాంధీని బీజేపీ ప్రశ్నించింది.

న్యూఢిల్లీ : కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీకి చైనాపై ఎందుకు అంత ప్రేమ ఉందో అర్థం కావడం లేదని బీజేపీ ఎంపీ సుధాన్షు త్రివేది వ్యాఖ్యానించారు. రాజీవ్ గాంధీ ఫౌండేషన్ నిధులు అందినందుకా? అని నిలదీశాడు. డోక్లామ్‌లో భారత్‌-చైనాల మధ్య ప్రతిష్టంభన నెలకొని ఉన్న సమయంలో రాహుల్‌ చైనా రాయబారితో కలిసి విందు చేశారనీ, అయితే ఆ విషయాన్ని బయటపెట్టలేదని, చైనా రాయబారి విడుదల చేసిన ఫొటో వల్లే ఈ విషయం వెలుగులోకి వచ్చిందని అన్నారు.

శుక్రవారం కార్గిల్‌లో జరిగిన ఓ సభలో రాహుల్‌గాంధీ మాట్లాడుతూ.. భారత భూభాగంపై చైనా దాడి చేయలేదని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అబద్ధాలు చెబుతున్నారని ఆరోపించారు. మా భూమిని చైనా సైన్యం ఆక్రమించిందని స్థానికులు చెప్పారని తెలిపారు.

దీనిపై శుక్రవారం బీజేపీ ఎంపీ డాక్టర్ సుధాంశు త్రివేది స్పందిస్తూ.. చైనాతో కాంగ్రెస్, బీజేపీకి ఎలాంటి సంబంధాలున్నాయో స్పష్టం చేస్తామన్నారు. 2020లో, నరేంద్ర మోదీ ప్రధానమంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన తర్వాత, తియానన్మెన్ స్క్వేర్ ఘటన తర్వాత చైనా అత్యంత దౌత్యపరమైన ఒంటరితనాన్ని ఎదుర్కొంటోందని బీజింగ్‌కు చెందిన మేధావుల నివేదిక పేర్కొంది. రాహుల్ గాంధీ చైనాపై ఎందుకు ఇంత ప్రేమ చూపిస్తున్నారో అర్థం కావడం లేదన్నారు. రాజీవ్ గాంధీ ఫౌండేషన్ నిధులు అందినందుకా? అతను అడిగాడు. భారత భూభాగాన్ని చైనా ఆక్రమించిందని ప్రజలు అంటున్నారని, ఆ వ్యక్తులు ఎవరని రాహుల్ ప్రశ్నించారు. డోక్లామ్ వివాదం సందర్భంగా చైనా రాయబారితో రాహుల్ విందు చేశారనీ, అయితే ఆ విషయాన్ని బయటపెట్టలేదని, చైనా రాయబారి విడుదల చేసిన ఫొటో ద్వారా వాస్తవం వెల్లడైందని అన్నారు. జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ప్రభుత్వం చైనా సైన్యానికి సహాయం చేసి ఆహారం అందించింది. ఈ విషయాన్ని స్వయంగా నెహ్రూ విలేకరుల సమావేశంలో తెలిపారు.

నెహ్రూ రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్ (RSS)ని ప్రశంసించారు మరియు 1962 చైనాతో యుద్ధంలో ప్రభుత్వానికి RSS బలమైన మద్దతునిచ్చినందుకు ప్రశంసించారు. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ గురించి నెహ్రూ సరైనదేనా? నువ్వు చెప్పేది నిజమేనా? అని రాహుల్ గాంధీ ప్రశ్నించారు.

కాగా, చైనా, భూటాన్ రాయబారులతో రాహుల్ సమావేశమయ్యారని కాంగ్రెస్ గతంలోనే అంగీకరించింది. అయితే ఈ భేటీ తేదీ, సమయం మాత్రం వెల్లడించలేదు.

ఇది కూడా చదవండి:

Xi Jinping Vs మోడీ: భారతదేశం-చైనా సంబంధాలు

PM పోస్ట్ : తదుపరి ప్రధాని అమిత్ షా!.. యోగికి నో ఛాన్స్..!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T16:17:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *