సెబీపై ధిక్కార చర్య తీసుకోండి! | సెబీపై ధిక్కార చర్య తీసుకోండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-20T00:42:37+05:30 IST

అదానీ-హిండెన్‌బర్గ్ కేసులో నిర్ణీత గడువులోగా దర్యాప్తును పూర్తి చేయనందుకు కోర్టు ధిక్కార చర్యలు తీసుకోవాలని సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (సెబీ)ని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది.

సెబీపై ధిక్కార చర్య తీసుకోండి!

‘అదానీ-హిండెన్‌బర్గ్’ వ్యవహారంలో, విచారణ సకాలంలో పూర్తి కాలేదు

అశోక్ తివారీ సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు

న్యూఢిల్లీ, నవంబరు 19 (ఆంధ్రజ్యోతి): అదానీ-హిండెన్‌బర్గ్ కేసులో నిర్ణీత గడువులోగా దర్యాప్తును పూర్తి చేయనందుకు సెక్యూరిటీస్ అండ్ ఎక్స్ఛేంజ్ బోర్డ్ ఆఫ్ ఇండియా (సెబీ)పై కోర్టు ధిక్కార చర్య కోరుతూ సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలైంది. ఈ అంశంపై విచారణ పూర్తి చేసి ఈ ఏడాది ఆగస్టు 14లోగా నివేదిక సమర్పించాలని మే 17న కోర్టు ఆదేశించినప్పటికీ సెబీ తుది నివేదికను సమర్పించలేదు. దీంతో ఆ సంస్థపై ధిక్కార చర్యలు తీసుకోవాలని న్యాయవాది అశోక్ తివారీ ఈ పిటిషన్‌ను దాఖలు చేశారు. సుప్రీంకోర్టు పర్యవేక్షణలో దర్యాప్తు జరపాలని కోరుతూ గతంలో ప్రజాప్రయోజన వ్యాజ్యం దాఖలు చేసింది ఆయనే కావడం గమనార్హం. స్టాక్ మార్కెట్‌లో అదానీ గ్రూప్ అక్రమాలకు పాల్పడిందని ‘ఆర్గనైజ్డ్ క్రైమ్ అండ్ కరప్షన్ ప్రాజెక్ట్ (OCCRP)’ అనే సంస్థ ప్రచురించిన నివేదికను కూడా తివారీ తన పిటిషన్‌లో ప్రస్తావించారు. ఈ నివేదికపై విచారణ జరిపేందుకు సుప్రీంకోర్టు నియమించిన నిపుణుల కమిటీకి ఆదేశాలు జారీ చేయాలని ఆయన అభ్యర్థించారు. వాస్తవానికి, అదానీ-హిండెన్‌బర్గ్ వ్యవహారం ఆగస్టు 29న విచారణకు రావలసి ఉంది, కానీ అది ఇప్పటివరకు సుప్రీంకోర్టులో జాబితా చేయలేదు. సీనియర్ న్యాయవాది ప్రశాంత్ భూషణ్ ఈ అంశాన్ని ఈ నెల 6న సీజేఐ జస్టిస్ చంద్రచూడ్ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. కోర్టు రిజిస్ట్రీతో చర్చిస్తామని సీజేఐ హామీ ఇచ్చారు. స్టాక్ మార్కెట్ లో అదానీ గ్రూప్ పెద్దఎత్తున అక్రమాలకు పాల్పడుతోందని, కృత్రిమంగా షేర్ల ధరలను పెంచుతున్నదని అమెరికాకు చెందిన ‘హిండెన్ బర్గ్ రీసెర్చ్’ ఈ ఏడాది జనవరి 24న సంచలన నివేదికను విడుదల చేసిన సంగతి తెలిసిందే. దేశంలో చాలా కలకలం రేగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-20T00:42:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *