పెదపడెల్లి జిల్లా : తల్లికి కానుకగా చందమామ భూమి కొన్న కూతురు

‘చందమామ రావే’ అని పాడిన తల్లికి చిన్నప్పుడు లవంగాలు తినిపించిన తన కూతురు చంద్రుడిపై స్థలం కొని బహుమతిగా ఇచ్చింది. తల్లిపై తనకున్న ప్రేమను చాటుకుంది.

పెదపడెల్లి జిల్లా : తల్లికి కానుకగా చందమామ భూమి కొన్న కూతురు

పెదపడెల్లి జిల్లా

పెదపడెల్లి జిల్లా : చిన్నతనంలో అమ్మ చందమామను చూపించి ‘చందమామ రావే.. జాబిల్లి రావే’ అని పాడి పిల్లలకు అన్నం తినిపిస్తుంది. తన వద్దకు తెచ్చినట్లు నటిస్తున్న పిల్లలకు ఆమె ఎలా ఆహారం ఇవ్వగలదు? చిన్నప్పుడు అమ్మ ఇచ్చే డబ్బుతో పిల్లలు పెద్దయ్యాక స్థలం కొంటే ఎలా? ఊహ అద్భుతం. ఒక కూతురు నిజానికి తన తల్లికి చంద్రునిపై ఒక స్థలాన్ని కొనుగోలు చేసింది. తన ప్రేమను చూపించాడు.

చంద్రుని ప్రభావం భూమి వాతావరణం: చంద్రుడు భూమి యొక్క వాతావరణాన్ని ప్రభావితం చేస్తున్నాడు

చాలా మంది చంద్రునిపై స్థలాలను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. భవిష్యత్తులో అందరూ అక్కడికి వెళ్లి అక్కడ జీవిస్తారా? ఈ ప్రశ్నకు ఎవరూ సమాధానం చెప్పలేరు. అయితే ఆ స్థలాలను ఎలా కొనుగోలు చేస్తారు? చాలా మంది వ్యక్తులు తమకు కావలసిన వారికి ఏమి బహుమతి ఇవ్వాలనుకుంటున్నారు? అందరికంటే భిన్నంగా ఏమి చేయాలి? అని వారు అనుకుంటున్నారు. అలా ఆలోచించే వారే ఇప్పుడు చంద్రుడిపై ఎక్కువగా భూములు కొంటున్నారు. వారు దానిని బహుమతిగా ఇస్తున్నారు.

పెద్దపల్లి జిల్లా గోదావరిఖనికి చెందిన సాయి విజ్ఞత అనే మహిళ తన తల్లి వకుళాదేవికి చంద్రయాన్ 3ని విజయవంతంగా ప్రయోగించిన ఆగస్టు 23న చంద్రుడిపై ఎకరం భూమిని కానుకగా ఇచ్చింది.దీని ఖరీదు రూ.35 లక్షలు. గోదావరిఖని జీఎం కాలనీకి చెందిన సింగరేణి ఉద్యోగి రామచంద్ర, వకుళాదేవి దంపతుల కుమార్తె సాయి విజ్ఞత కుమార్తె వకుళాదేవి పేరు మీద 2022లో చంద్రుడిపై స్థలం కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. ఆగస్ట్ 23న ఆమె పేరు మీద రిజిస్టర్ చేయగా.. తాజాగా రిజిస్ట్రేషన్ పత్రాలు కూడా అందాయి. సాయి విజ్ఞత అమెరికాలోని ఐయోవా రాష్ట్రంలో గవర్నర్ కిమ్ రేనాల్డ్స్‌కు ప్రాజెక్ట్ మేనేజర్‌గా మరియు ఆర్థిక సలహాదారుగా పనిచేస్తున్నారు.

చంద్రయాన్-3: చంద్రుడిపై పరిశోధన చేయడానికి ఇన్ని మిషన్లు?.. ఇది అద్భుతం కాదా?

మీరు చంద్రునిపై భూమిని కొనుగోలు చేయాలనుకుంటే, మీరు దానిని Lunar Registry అనే వెబ్‌సైట్ ద్వారా కొనుగోలు చేయవచ్చు. మీకు నచ్చిన ప్రాంతాన్ని మీరు ఎంచుకోవచ్చు. నిజానికి, అంతర్జాతీయ చట్టం ప్రకారం చంద్రునిపై ఎవరికీ హక్కు లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *