ప్రతిదానికీ సీఎం నేరుగా బాధ్యత వహిస్తే నవ ప్రజాస్వామ్యం!

ముఖ్యమంత్రి ఒక వ్యవస్థ. అతను ఒక వ్యక్తి కావచ్చు, కానీ అతను విధి నిర్వహణలో ఒక వ్యవస్థ. రాష్ట్ర ప్రజలు పరిపాలించే అధికారం కలిగి ఉన్నారు. కేబినెట్ మంత్రులచే పరిపాలించబడుతుంది. ముఖ్యమంత్రి ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయాలను అధికారులు అమలు చేయాలి. ఇది పూర్తిగా నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఉండాలి. నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఉంటే అది అధికారుల తప్పిదం. ఇప్పటి వరకు మన అధికార వ్యవస్థ గురించి మనం నేర్చుకున్న పాఠం ఇదే.. కానీ ఏపీలో దర్యాప్తు సంస్థలు… రాజకీయాలు.. కొత్త అర్థం చెబుతున్నాయి. తప్పు చేసింది ముఖ్యమంత్రి. సర్టిఫికెట్లు జారీ చేసిన అధికారులు… క్షేత్రస్థాయిలో తనిఖీలు చేసిన వారు… డబ్బులు విడుదల చేసిన వారు… ప్రాజెక్టును అమలు చేసిన వారంతా అమాయకులు, ముఖ్యమంత్రి ఒక్కరే తప్పుకున్నారు.

స్కిల్ ప్రాజెక్టులో నిధుల దుర్వినియోగం జరిగిందా…ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్టులో జరిగిందా…అవినీతి జరిగిందా అనేది దర్యాప్తు సంస్థలు చెప్పడం లేదు. కానీ చంద్రబాబును నిందితుడిగా చేర్చారు. అతను ఎలా నిందితుడు? కాంట్రాక్టు దక్కించుకున్న సంస్థ చంద్రబాబుకు సన్నిహితుడని వాదిస్తున్నారు. రాజకీయ ఆరోపణలకు ఇలాంటివి మంచివే కానీ.. కోర్టుల్లో వాదించే తీరు.. వ్యవస్థపై కనీస అవగాహన ఉన్నవారికి ఆశ్చర్యం కలిగిస్తుంది. కానీ జరుగుతున్నది అదే. చంద్రబాబు ప్రమేయం ఎలా ఉందో ఎలాంటి ఆధారాలు లేకుండా అరెస్ట్ చేశారన్నారు. ఎందుకంటే కాంట్రాక్టు పొందిన వారు నిధులను దారి మళ్లించారు. ఎలా దారి మళ్లించారో కూడా తెలియదు. ఇంకా విచారణ చేస్తున్నారు.. ఆ నిధుల మళ్లింపుతో చంద్రబాబుకు సంబంధం ఏంటి? చెప్పలేను.

ఇప్పుడు ఫైబర్ గ్రిడ్ ప్రాజెక్టుదీ అదే పరిస్థితి. నిజానికి ఆ ప్రాజెక్టు వ్యయం వెయ్యి కోట్లకు పైగానే ఉంటుంది. అంత ఖర్చు భరించలేక… అతి తక్కువ ఖర్చుతో కరెంట్ స్తంభాల మీదుగా వైర్లు వేశారు. దీంతో ప్రజలకు 149కే ఇంటర్నెట్ సహా కేబుల్ టీవీ సౌకర్యాలు లభించాయి. ప్రభుత్వం వచ్చాక విపరీతంగా రేట్లను పెంచింది, రూపాయి కూడా దుర్వినియోగం కాలేదు. అంతా నిబంధనల ప్రకారమే జరిగిందని టీడీపీ నేతలు పత్రాలు విడుదల చేశారు. కేసు నమోదు చేసిన నాలుగేళ్ల తర్వాత చంద్రబాబును ఏ25గా చేర్చి పీటీ వారెంట్ దాఖలు చేశారు. కళ్ల ముందున్న రాజకీయ పార్టీ అని తేలిపోయేలా వ్యవహారాలన్నీ ఉన్నాయి.

ప్రతిదానికీ ఒక పద్ధతి ఉంటుంది. అవినీతి జరిగితే… ఆ డబ్బును నిందితులు ఏ పద్ధతిలో స్వీకరించారో చూపించాలి. జగన్ రెడ్డి కేసుల్లో సీబీఐ… కొన్ని వేల కోట్లు ఎలా పొందిందో కోర్టులకు చూపించింది. అది చూపించవలసి ఉంటుంది. కానీ ఒక్క రూపాయి కూడా చూపించలేరు. ఆప్తమిత్రుడు.. అందుకున్నాడు.. ఫైళ్లు మాయమైపోయాయని ఊహాజనిత ఆరోపణలు చేస్తూ అప్పటి ముఖ్యమంత్రిని బాధ్యులను చేస్తే… మన దేశంలో అధికారం కోల్పోయిన ప్రతి ఒక్క నాయకుడు జైలులో ఉండాల్సిందే. ఎందుకంటే…అధికారం ఇచ్చిన వారెవరూ..అవగాహన లేనివాళ్లమని చెప్పుకుని చేతులు దులుపుకుని కూర్చోరు..అంతగా బాధ పడుతుంది. అదే మన ప్రజాస్వామ్యం అని మీరు అనుకుంటున్నారా?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *