మాజీ సీఎం: మాజీ సీఎంకు షాక్ ఇచ్చిన హైకోర్టు.. అసలేం జరిగింది…

– పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఈపీఎస్‌ నియామకమే కారణమని స్పష్టీకరణ

– ఏఐఏడీఎంకే తీర్మానాలకు మద్దతు

– ఓపీఎస్ టీమ్ పిటిషన్ల కొట్టివేత

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): అన్నాడీఎంకే బహిష్కృత నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం (మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ. పన్నీర్‌సెల్వం)కు మద్రాస్ హైకోర్టు షాక్ ఇచ్చింది. మాజీ సీఎం ఎడప్పాడి పళనిస్వామి (ఈపీఎస్‌) అధ్యక్షతన జరిగిన మహాసభ తీర్మానాలన్నీ చట్ట ప్రకారం చెల్లుబాటు అవుతాయని ప్రకటించారు. ఈ మేరకు హైకోర్టు న్యాయమూర్తులు జస్టిస్ ఆర్.మహదేవన్, జస్టిస్ మహ్మద్ షబీక్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం శుక్రవారం ఉదయం తీర్పు వెలువరించింది. గతేడాది అన్నాడీఎంకేలో ద్వంద్వ నాయకత్వాన్ని ఆ పార్టీ నేతలు తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారు. పార్టీ కోఆర్డినేటర్ (ఓపీఎస్), డిప్యూటీ కోఆర్డినేటర్ (ఈపీఎస్) పదవులు అనవసరమని, ఏక నాయకత్వమే అన్న వాదన జోరందుకుంది. ఈ నేపథ్యంలో గతేడాది జూలై 11న ఈపీఎస్‌ అధ్యక్షతన జరిగిన జనరల్‌ కౌన్సిల్‌ సమావేశంలో పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఎన్నికయ్యారు. అంతేకాదు పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నందుకు ఓపీఎస్‌ను బహిష్కరించారు. ఆ తీర్మానాలను వ్యతిరేకిస్తూ ఓపీఎస్, ఆయన అనుచరులు మనోజ్ పాండ్యన్, ఆర్.వైద్యలింగం, జేసీడీ ప్రభాకరన్ తదితరులు హైకోర్టులో పిటిషన్లు వేశారు. ఈ పిటిషన్లను విచారించిన సింగిల్ జడ్జి అన్నాడీఎంకే మహాసభ తీర్మానాలు చెల్లుబాటు అవుతాయని తీర్పు చెప్పారు. ఆ తీర్పుపై ఓపీఎస్ వర్గాలు సుప్రీంకోర్టులో అప్పీల్ పిటిషన్ దాఖలు చేశాయి. ఈ అప్పీల్‌పై విచారణ జరపాలని, అన్నాడీఎంకే జనరల్ కౌన్సిల్ తీర్మానాలు చెల్లుబాటవుతున్నాయా లేదా అనే దానిపై విచారణ జరపాలని సుప్రీంకోర్టు హైకోర్టును ఆదేశించింది. ఆ మేరకు హైకోర్టు ధర్మాసనం విచారణ చేపట్టింది. అన్ని పక్షాల వాదనల అనంతరం తీర్పును తేదీ ప్రకటించకుండా జూన్ 28కి వాయిదా వేసింది. ఈ నేపథ్యంలో ధర్మాసనం శుక్రవారం తీర్పు వెలువరించింది. ఈపీఎస్ అధ్యక్షతన జరిగిన సర్వసభ్య కౌన్సిల్ సమావేశంలో తీర్మానాలు చెల్లుతాయని, అదేవిధంగా పార్టీ తాత్కాలిక ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఆయన ఎన్నిక కూడా చెల్లుబాటు అవుతుందని స్పష్టం చేశారు. ఇంతకుముందు, ఏఐఏడీఎంకే జనరల్ కౌన్సిల్ తీర్మానాలను సుప్రీంకోర్టు అంగీకరించింది మరియు ఈ పరిస్థితుల్లో, సుప్రీంకోర్టు ప్రకటనపై స్టే ఇవ్వలేమని కూడా నిర్ణయించింది. పార్టీ నుంచి ఓపీఎస్‌ బహిష్కరణపై స్టే ఉత్తర్వులు కూడా జారీ చేయలేమని పేర్కొంది. ఈ పరిస్థితుల్లో ఓపీఎస్, ఆయన బంధువులు దాఖలు చేసిన అన్ని పిటిషన్లను కొట్టివేస్తున్నట్లు ధర్మాసనం ప్రకటించింది.

ధర్మం గెలుస్తుంది: EPS

అన్నాడీఎంకే మహాసభల తీర్మానాలన్నీ చట్ట ప్రకారం చెల్లుబాటు అవుతాయని హైకోర్టు తీర్పు వెలువరించిన తర్వాత న్యాయం, ధర్మం, సత్యం గెలిచాయని పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి ఈపీఎస్ అన్నారు. ఈ తీర్పు వెలువడిన వెంటనే సేలం జిల్లాలోని ఆయన స్వగ్రామమైన సిలువంపాళయంలోని ఆయన నివాసంలో ఈపీఎస్ పార్టీ కార్యకర్తలకు స్వీట్లు పంచారు. అనంతరం ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. తాజా తీర్పుతో పార్టీ మరింత బలం పుంజుకుందని, వచ్చే ఏడాది జరిగే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో అన్నాడీఎంకే కూటమి ఘన విజయం సాధిస్తుందన్నారు. న్యాయం తమ పక్షాన ఉన్నందున హైకోర్టు తీర్పు సానుకూలమైందన్నారు. కొడ నాడు ఎస్టేట్‌లో జరిగిన హత్య, దోపిడీ కేసులతో తనకు సంబంధం ఉందంటూ పుకార్లు పుట్టిస్తున్నారని, తాను సీఎంగా ఉన్నప్పుడు కొడ నాడు ఎస్టేట్ కేసులను సమర్థంగా విచారించానన్నారు. ప్రస్తుత డీఎంకే ప్రభుత్వం పక్కదారి పట్టించి తప్పుడు ఆరోపణలు చేసేందుకు కుట్ర చేస్తోందని ధ్వజమెత్తారు. తనపై ఆరోపణలు చేసిన నేరస్థుడు ధనపాల్‌పై చాలా కేసులు నమోదయ్యాయని, అలాంటి వ్యక్తి మాటలు అవాస్తవమన్నారు. కొడనాడు ఎస్టేట్ హత్య, దోపిడీ కేసుల్లో నిందితుడిగా ఉంటూ రోడ్డు ప్రమాదంలో మరణించిన మాజీ ముఖ్యమంత్రి కనకరాజు జయలలిత కారు డ్రైవర్ కాదని, శశికళ కారు డ్రైవర్ అని ఆయన అన్నారు. జయ కారు డ్రైవర్ కనకరాజ్ అని చెబితే కేసు పెడతామని హెచ్చరించారు.

ఏఐఏడీఎంకేలో హర్షధ్వానాలు

నాని1.2.jpg

ఏఐఏడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడిపై మద్రాసు హైకోర్టు తీర్పు వెలువరించడంతో ఆ పార్టీ మద్దతుదారులు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సంబరాలు చేసుకున్నారు. స్థానిక రాయపురంలోని అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యాలయం వద్ద పార్టీ యువజన విభాగం సంయుక్త కార్యదర్శి డాక్టర్‌ సునీల్‌ ఆధ్వర్యంలో వందలాది మంది కార్యకర్తలు పటాకులు కాల్చి ఆనందం వ్యక్తం చేశారు. అదేవిధంగా చిత్రపటానికి కొబ్బరినీళ్లతో అభిషేకం చేసి వందలాది కొబ్బరికాయలను కార్యకర్తలకు పంచిపెట్టారు. ఈ కార్యక్రమంలో అన్నాడీఎంకే ప్రిసీడియం చైర్మన్ తమిళమగన్ హుస్సేన్, మాజీ మంత్రి డి.జయకుమార్, సేలం సబర్బన్ జిల్లా కార్యదర్శి ఇళంగోవన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T07:29:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *