రేషన్ స్కామ్: ఈడీ అధికారులపై స్థానికుల దాడి.. ఎందుకంటే?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 12:29 PM

తమ నాయకుడిని తీసుకెళ్తున్నారన్న కోపంతో ఓ గ్రామస్థుడు ఇడి అధికారులపై దాడి చేసిన ఘటన పశ్చిమ బెంగాల్‌లో శుక్రవారం చోటుచేసుకుంది. పోలీసుల కథనం ప్రకారం, ఉత్తర 24 పరగణాస్ జిల్లాకు చెందిన TMC నాయకుడు షాజహాన్ షేక్ (రేషన్ స్కామ్)ని విచారించేందుకు ED అధికారులు గ్రామానికి వచ్చారు. అనంతరం ఈడీ కార్యాలయంలో విచారణకు రావాలని చెప్పి తమ కారులో తీసుకెళ్లారు.

రేషన్ స్కామ్: ఈడీ అధికారులపై స్థానికుల దాడి.. ఎందుకంటే?

కోల్‌కతా: తమ నాయకుడిని తీసుకెళ్తున్నారన్న కోపంతో ఓ గ్రామస్థుడు ఇడి అధికారులపై దాడి చేసిన ఘటన పశ్చిమ బెంగాల్‌లో శుక్రవారం చోటుచేసుకుంది. పోలీసుల కథనం ప్రకారం, ఉత్తర 24 పరగణాస్ జిల్లాకు చెందిన TMC నాయకుడు షాజహాన్ షేక్ (రేషన్ స్కామ్)ని విచారించేందుకు ED అధికారులు గ్రామానికి వచ్చారు. అనంతరం ఈడీ కార్యాలయంలో విచారణకు రావాలని చెప్పి తమ కారులో తీసుకెళ్లారు. తమ నాయకుడిని ఎలా తీసుకెళ్తారని 200 మందికి పైగా స్థానికులు ఇడి అధికారుల కార్లను చుట్టుముట్టారు.

వారిలో కొందరు కార్లను ధ్వంసం చేశారు. ఆ సమయంలో ఈడీ అధికారులతో పాటు కేంద్ర సాయుధ పారామిలటరీ బలగాలు ఉన్నాయి. ఈ ఘటనపై ప్రతిపక్ష బీజేపీ తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. రాష్ట్రంలో శాంతిభద్రతల పరిస్థితి అధ్వానంగా ఉందనడానికి ఈ ఘటనే చక్కటి ఉదాహరణ అని బీజేపీ నేత సువేందు అధికారి విమర్శించారు. శాంతిభద్రతలను కాపాడాలని కోరారు. ఘటనకు బాధ్యులైన వారిపై చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్‌ చేశారు. జాతీయ దర్యాప్తు బృందంతో విచారణ జరిపించాలని అన్నారు.

రేషన్ స్కామ్ అంటే..

రేషన్ పంపిణీ కుంభకోణానికి సంబంధించి పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాడులు నెలల తరబడి కొనసాగుతున్నాయి. రాష్ట్రంలో లబ్ధిదారులకు అందాల్సిన ప్రజాపంపిణీ వ్యవస్థ (పీడీఎస్‌)లో దాదాపు 30 శాతం అక్రమంగా బహిరంగ మార్కెట్‌కు మళ్లించబడిందని ఈడీ గతంలోనే వెల్లడించింది.

అనేక రైస్ మిల్లర్లు, సహకార సంఘాలు రైతుల పేరుతో నకిలీ ఖాతాలు సృష్టించి రైతులకు ఇవ్వకుండా ప్రభుత్వ మద్దతు ధరను తీసుకుంటున్నాయని ఈడీ ఆరోపించింది. ఇదే వివాదంలో గతేడాది అక్టోబరు 14న రైస్‌మిల్లు యజమాని రెహమాన్‌ను దర్యాప్తు సంస్థ అరెస్టు చేసింది. ఇదే కేసులో ప్రమేయం ఉన్న టీఎంసీ నేతను విచారించేందుకు ఈడీ ఆయన గ్రామానికి వెళ్లినప్పుడు ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది.

“మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ ఉంది క్లిక్ చేయండి చెయ్యి”

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 12:31 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *