గ్యాస్ సిలిండర్ పేలింది : రైలులో గ్యాస్ సిలిండర్ పేలింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-27T03:11:58+05:30 IST

రైలు కోచ్‌లో గ్యాస్ సిలిండర్ పేలి తొమ్మిది మంది సజీవ దహనమయ్యారు. మరో 20 మంది గాయాలతో వివిధ ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్నారు. మృతుల్లో నలుగురు మహిళలు ఉన్నారు. తమిళనాడులోని మధురై రైల్వే స్టేషన్‌లో శనివారం తెల్లవారుజామున ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని లక్నోకు

గ్యాస్ సిలిండర్ పేలింది : రైలులో గ్యాస్ సిలిండర్ పేలింది

మదురై ఘటనలో 8 మందికి సజీవ దహనం, 20 మందికి గాయాలు.. మృతులంతా యూపీ వాసులు.

రైలులో అక్రమ గ్యాస్ సిలిండర్

టీ అందిస్తున్న సమయంలో గ్యాస్ లీక్ అయింది

చెన్నై, ఆగస్టు 26 (ఆంధ్రజ్యోతి): రాయ్లూ బోగిలో గ్యాస్ సిలిండర్ పేలి తొమ్మిది మంది సజీవ దహనమయ్యారు. మరో 20 మంది గాయాలతో వివిధ ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్నారు. మృతుల్లో నలుగురు మహిళలు ఉన్నారు. తమిళనాడులోని మధురై రైల్వే స్టేషన్‌లో శనివారం తెల్లవారుజామున ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని లక్నోకు చెందిన 60 మంది యాత్రికుల కోసం ప్రత్యేక రైలు కోచ్‌ను బుక్ చేసుకున్నారు. తమిళనాడుకు చేరుకుని రామేశ్వరం, నాగర్‌కోయిల్‌ తదితర పుణ్యక్షేత్రాలను దర్శించుకుని శుక్రవారం రాత్రి మధురై చేరుకున్నారు. వీరంతా శనివారం మదురైలోని మీనాక్షి దేవిని దర్శించుకోవాల్సి రావడంతో వారి రైలు బండిని మధురై రైల్వే స్టేషన్ యార్డులోని లూప్ లైన్‌లో ఉంచారు. శనివారం తెల్లవారుజామున 5 గంటల సమయంలో కొందరు టీ తయారు చేసేందుకు గ్యాస్ స్టవ్ వెలిగించగా.. గ్యాస్ లీకై పెద్ద ఎత్తున మంటలు చెలరేగాయి. వారంతా బోగీ నుంచి బయటకు వచ్చేందుకు ప్రయత్నించినా డోర్‌కు ‘లాక్‌’ ఉండడంతో కుదరలేదు. వారంతా రెండో గేటు నుంచి బయటకు వచ్చేందుకు పరుగులు తీయడంతో తొక్కిసలాట జరిగి కొందరు కింద పడిపోయారు. ఇది జరిగిన కొద్దిసేపటికే బోగీ మొత్తం మంటలు చెలరేగి పేలుడు సంభవించింది. దీంతో తొమ్మిది మంది అక్కడికక్కడే మృతి చెందారు. మరో 20 మంది గాయపడ్డారు. అగ్నిమాపక సిబ్బంది సుమారు రెండు గంటల పాటు శ్రమించి మంటలను ఆర్పారు. గాయపడిన వారిని మధురైలోని వివిధ ఆసుపత్రులకు తరలించామని, అయితే నలుగురి పరిస్థితి విషమంగా ఉందని అధికారులు తెలిపారు. లక్నో యాత్రికులు నిబంధనలను ఉల్లంఘించి రైలు బండిలోకి గ్యాస్ సిలిండర్ తీసుకురావడం వల్లే మంటలు చెలరేగాయని దక్షిణ రైల్వే పేర్కొంది. మృతుల కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ.10 లక్షల చొప్పున పరిహారం చెల్లిస్తామని ప్రకటించింది. లక్ష చొప్పున పరిహారం అందజేస్తామని పేర్కొన్నారు. తీవ్రంగా గాయపడిన వారికి 2 లక్షలు, రూ. స్వల్పంగా గాయపడిన వారికి 50 వేలు. ఈ ఘటనపై రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము, తమిళనాడు సీఎం స్టాలిన్, యూపీ సీఎం యోగి తీవ్ర దిగ్భ్రాంతి వ్యక్తం చేశారు. మృతుల కుటుంబాలకు స్టాలిన్ రూ.3 లక్షలు, యోగి రూ.2 లక్షలు చొప్పున ఆర్థిక సాయం ప్రకటించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-27T03:11:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *