విరాట్ కోహ్లీ: క్రికెట్‌లో కోహ్లీ ఏ ఫార్మాట్‌ని ఇష్టపడతాడో తెలుసా?

క్రికెట్ ఆటలో ప్రస్తుతం అంతర్జాతీయ స్థాయిలో టెస్టులు, వన్డేలు మరియు టీ20లు ఆడే ఫార్మాట్‌లు. రన్ మెషీన్ రికార్డుల రారాజు విరాట్ కోహ్లీ ఏ ఫార్మాట్‌కు ప్రాధాన్యత ఇస్తాడో తెలుసా?

విరాట్ కోహ్లీ: క్రికెట్‌లో కోహ్లీ ఏ ఫార్మాట్‌ని ఇష్టపడతాడో తెలుసా?

విరాట్ కోహ్లీకి వన్డేలంటే చాలా ఇష్టం

విరాట్ కోహ్లీకి వన్డేలంటే ఇష్టం: అంతర్జాతీయ స్థాయిలో క్రికెట్ ఆటలో ప్రస్తుతం టెస్టులు, వన్డేలు, టీ20లు ఫార్మాట్‌లు ఆడుతున్నాయి. రన్ మెషీన్ రికార్డుల రారాజు విరాట్ కోహ్లీ ఏ ఫార్మాట్‌కు ప్రాధాన్యత ఇస్తాడో తెలుసా? ఈ మూడు ఫార్మాట్లలో తనకు వన్డే అంటే చాలా ఇష్టమని విరాట్ తెలిపాడు. ఎందుకంటే నిజమైన ఫలితాల్లో ఒకటి మాత్రమే ఆటగాడి బలాన్ని పరీక్షిస్తుంది. రేపటి నుంచి (బుధవారం, ఆగస్టు 30) ఆసియా కప్ ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో ఓ స్పోర్ట్స్ ఛానెల్‌తో మాట్లాడుతూ కోహ్లీ ఈ విషయాన్ని వెల్లడించాడు.

తనకు సవాళ్లంటే ఇష్టమని, వన్డే ఫార్మాట్ అంటే ఇష్టమని కోహ్లీ చెప్పాడు. అతని దృష్టిలో, ODI క్రికెట్ అన్ని విధాలుగా ఆటగాడి సామర్థ్యాన్ని పరీక్షిస్తుంది. బ్యాటర్ టెక్నిక్, ప్రశాంతతతో పాటు సహనాన్ని పరీక్షిస్తానని, పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ఆటను మార్చుకోవాల్సి ఉంటుందని చెప్పాడు. ఇవన్నీ ఒక పిండిని పూర్తి స్థాయిలో పరీక్షిస్తాయి. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో తన అత్యుత్తమ ఆట బయటపడుతుందని అన్నాడు.

బీడబ్ల్యూఎఫ్ ర్యాంకింగ్స్: కెరీర్ బెస్ట్ ర్యాంక్ సాధించిన హెచ్‌ఎస్ ప్రణయ్.. సింధు ర్యాంక్ ఎంత..?

వన్డేల్లో ఎప్పుడూ పరిస్థితుల్లో ఆడి జట్టును గెలిపించడానికే ఇష్టపడతానని చెప్పాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌ను గెలవాలనే కోరిక అభిమానుల కంటే ఆటగాళ్లకే ఎక్కువగా ఉంటుందని చెప్పాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌ను అందుకునేందుకు ఆటగాళ్లంతా కష్టపడుతున్నారని చెప్పాడు. సాధారణంగా మెగా టోర్నీల్లో ఒత్తిడి ఉంటుందని, దాన్ని అధిగమించడమే కీలకమని చెప్పాడు. వన్డే ప్రపంచకప్ కోసం ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నానని కోహ్లీ చెప్పాడు.

టీమిండియా తరఫున విరాట్ కోహ్లీ ఇప్పటి వరకు 275 వన్డేలు ఆడాడు. అతను 57.32 సగటుతో 12,898 పరుగులు చేశాడు. అతని ఖాతాలో 46 సెంచరీలు, 65 అర్ధసెంచరీలు ఉన్నాయి. ఈ 46 సెంచరీల్లో 26 సెంచరీలు ఛేజింగ్‌లోనే కావడం విశేషం. రెండు మూడేళ్లుగా ఫామ్ లో లేని కోహ్లి.. గతేడాది ఆసియాకప్ తో ఫామ్ అందుకున్నాడు. అదే జోరును కొనసాగిస్తూ ఈసారి కూడా పరుగుల వరద కురిపించాలని చూస్తున్నాడు.

విరాట్ కోహ్లీ: మళ్లీ.. ఎవరితోనైనా పెట్టండి కానీ.. కోహ్లీతో కాదు.. బౌలర్లకు కీలక సలహా

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *