బిర్యానీ : ఇది బిర్యానీ బాబూ.. నెక్స్ట్ లెవెల్ టేస్ట్..

ధమ్ బిర్యానీ, బొంగులో బిర్యానీ, కుండ బిర్యానీ ఇలా ఎన్నో రకాల బిర్యానీల గురించి విన్నాం. అయితే ఈ కొత్త బిర్యానీలో చాలా వెరైటీలు ఉన్నాయి..

బిర్యానీ : ఇది బిర్యానీ బాబూ.. నెక్స్ట్ లెవెల్ టేస్ట్..

ఇటుక బిర్యానీ

బిర్యానీ: ధమ్ బిర్యానీ, బొంగులో బిర్యానీ, కుండ బిర్యానీ ఇలా ఎన్నో రకాల బిర్యానీల గురించి మనం విన్నాం. చాలామంది రుచి కూడా చూస్తారు. అసలైన హైదరాబాద్ విభిన్న రుచులకు మారుపేరు. భాగ్యనగరం అనగానే బిర్యానీ గుర్తుకు వస్తుంది. అలాంటి పుణ్యనగరంలో ఏ వీధికి వెళ్లినా తమదైన శైలిలో బిర్యానీలు చేసి రండి అంటూ పిలుచుకుంటారు. అలాంటి బిర్యానీ హైదరాబాద్‌లో నోరూరిస్తుంది. టేస్ట్ నెక్స్ట్ లెవెల్ అంటున్నారు తిన్నవాళ్లు. మీరు ధమ్ బిర్యానీ, బొంగు బిర్యానీ, కుండ బిర్యానీ గురించి వినే ఉంటారు. కానీ కొత్త ‘ఇటుక బిర్యానీ’ (ఇటుక బిర్యానీ) రుచి అద్భుతం. నాన్ వెజిటేరియన్లు మాత్రం బిర్యానీ లాగించే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు.

ఏ సందర్భానికైనా బిర్యానీ తప్పదు, ఎవరు ఇంటికి వచ్చినా, స్నేహితులతో సేదతీరుతున్నారు. అందుకే బిర్యానీ ప్రియులను ఆకట్టుకునేందుకు ప్రతి రెస్టారెంట్ బిర్యానీలో ప్రయోగాలు చేస్తోంది. ఇప్పటి వరకు దమ్ బిర్యానీ, బ్యాంబూ బిర్యానీ లాంటి ప్రయోగాలు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పుడు సరికొత్త ఇటుక బిర్యానీ అందుబాటులోకి వచ్చింది. బ్రిక్ బిర్యానీ అంటే ఇటుక పొయ్యి మీద చేసిన బిర్యానీ.

చంద్రబాబు: ఒంటరిగా పోటీ చేసే సమయం వచ్చింది, బీజేపీతో పొత్తు: చంద్రబాబు సంచలన వ్యాఖ్యలు

హా.. అదే దీని స్పెషాలిటీ. ఇటుకతో చేసిన దీర్ఘచతురస్రాకార పాత్రను తీసుకోండి. ఇటుక ఆ కోణంలో ఉంది. బిర్యానీ అడుగున బాగా నెయ్యి రాసుకుని వండుతారు. బిర్యానీకి కావల్సిన మసాలా దినుసులన్నీ కలిపి ఇటుక మూత పెట్టి ఉడికిస్తే బ్రిక్ బిర్యానీ రెడీ. ఎన్నో రకాల బిర్యానీలకు నిలయమైన హైదరాబాద్ లో ఈ బ్రిక్ బిర్చాని నాన్ వెజ్ ప్రియులను పిచ్చెక్కిస్తోంది. హైదరాబాద్‌లోని కొంపల్లిలో మీరు ఈ బ్రిక్ బిర్యానీని రుచి చూడవచ్చు. డిఫరెంట్ ఫుడ్ ట్రై చేసే ఫుడ్ లవర్స్ కి ఈ ఇటుక బిర్యానీ తెగ నచ్చుతుంది. రుచి చూసిన వారు వావ్ వన్ మోర్ ప్లేట్ అంటున్నారు. టేస్ట్ నెక్స్ట్ లెవెల్ అంటున్నారు.

అవును మరి..ఆహార వ్యాపారంలో రోజురోజుకు పోటీ పెరుగుతున్నప్పుడు కాస్త వెరైటీ చూపించాల్సిందే. వ్యాపారంలో నిలదొక్కుకోవాలంటే పేరులో వెరైటీ ఉండాలి..రుచిలో వెరైటీ ఉండాలి. ఏం చేసినా… ఎలా చేసినా వెరైటీ తప్పదు. అలాంటి వెరైటీలలో ఒకటి ఈ బ్రిక్ బిర్యానీ. పేరు వినగానే ఏదోలా అనిపించినా రుచి మాత్రం బాగుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *