తెలంగాణలో ఒంటరి పోటీ – ఏపీలో పొత్తులు: చంద్రబాబు

బీజేపీతో అంతర్గతంగా ఏం చర్చిస్తున్నారో ఎవరికీ తెలియదని ఢిల్లీలో మీడియా ప్రతినిధులతో నిర్వహించిన చిట్ చాట్ లో చంద్రబాబు అన్నారు. తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం పార్టీ పోటీ చేస్తుందని ప్రకటించారు. బీజేపీతో పొత్తుల విషయంలో సమయం మించిపోయిందని వ్యాఖ్యానించారు. ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు ఇప్పటికే కమిటీ వేశామని.. ఆ కమిటీ అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తుందని చంద్రబాబు స్పష్టం చేశారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పొత్తులు పెట్టుకోవాలని టీడీపీ ఆలోచిస్తోందని చంద్రబాబు అన్నారు. టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు జాతి నిర్మాణంలో భాగమవుతారా అనేది కాలమే నిర్ణయిస్తుందని అన్నారు.

1980ల నుంచి జాతీయ పొత్తుల్లో టీడీపీ భాగమైందని గుర్తు చేశారు. మరి భారత్ కూటమి ఎలా ముందుకు వెళ్తుందో చూడాలి. భారత కూటమికి నాయకుడు లేకపోవడం బీజేపీకి అనుకూలమైన అంశమని ఆయన అన్నారు. భారత కూటమికి ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తారనే దానిపై తాను వ్యాఖ్యానించబోనని స్పష్టం చేశారు. రాజకీయ అనుభవం ఉన్న ఎవరూ మోదీని విమర్శించడం లేదని చంద్రబాబు గుర్తు చేశారు. మోడీ వయసు గురించి మాట్లాడే దమ్ము వైసీపీకి ఉందా? అతను అడిగాడు. హైదరాబాద్ అభివృద్ధిలో నాకెంత సంతృప్తి ఉంటుందని ఆయన ప్రశ్నించారు. ఏపీ, తమిళనాడులో కాంగ్రెస్ పుంజుకునే అవకాశం లేదని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై చంద్రబాబు ప్రశంసలు కురిపించారు. మోదీ ప్రపంచ వ్యాప్తంగా భారత్‌కు గుర్తింపు తెచ్చారు. వాజ్‌పేయి, మన్మోహన్‌ సింగ్‌లు అంతర్జాతీయ పర్యటనలు చేయలేదని గుర్తు చేశారు.

రూ. 500, అప్పుడు కరెన్సీ నోట్లను రద్దు చేయాలని చంద్రబాబు సూచించారని గుర్తు చేశారు. అలా చేస్తే ఎన్నికల్లో నగదు పంపిణీ ఉండదు. మంచి ప్రభుత్వాలు అధికారంలోకి వస్తాయి. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత ప్రణాళికాబద్ధంగా అభివృద్ధి జరగాలని భావించిన జగన్ తీరుపై చంద్రబాబు అసహనం వ్యక్తం చేశారు. పోలవరం నిర్మాణం ఆగిపోయింది. పోలవరం పూర్తయి నదుల అనుసంధానం జరిగితే ఏపీ అత్యుత్తమ రాష్ట్రంగా నిలుస్తుందన్నారు. రాష్ట్రం బాగుపడాలంటే జగన్ ను గద్దె దించాలన్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *