తెలంగాణ కాంగ్రెస్: బీజేపీకి చెందిన ఐదుగురు ప్రధాన నేతలపై హస్తం పార్టీ దృష్టి!

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ కాంగ్రెస్ దూకుడు పెంచుతోంది. గెలుపు గుర్రాలపై దృష్టి సారించి ఆపరేషన్ ఆకర్ష్ వల వేస్తోంది. రాష్ట్రంలో అనుకూల పవనాలు వీస్తున్నాయని ప్రచారం చేస్తూ బీజేపీలోని అసంతృప్త నేతలకు హస్తం పార్టీ ఆఫర్లు ఇస్తోంది.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్: బీజేపీకి చెందిన ఐదుగురు ప్రధాన నేతలపై హస్తం పార్టీ దృష్టి!

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఆపరేషన్ ఆకర్ష్ టార్గెట్ బీజేపీ నేతలే

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ: అధికారమే లక్ష్యంగా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ వ్యూహాలకు పదును పెడుతోంది. ఇతర పార్టీల బలమైన నేతలపై దుమ్మెత్తి పోస్తోంది. కొన్ని నెలల క్రితం ప్రారంభించిన ఆపరేషన్ ఆకర్ష్.. కొందరు నేతలను పార్టీలో చేర్చుకున్నారు. ఇప్పుడు హస్తం పార్టీ బీజేపీ తెలంగాణలో ఐదు పెద్ద వికెట్లపై దృష్టి సారించింది. తమ పార్టీలో చేరితే కోరుకున్న సీటు ఇప్పిస్తామంటూ వల వేస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ ఉచ్చులో బీజేపీ నేతలు చిక్కుకున్నారా?

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ కాంగ్రెస్ దూకుడు పెంచుతోంది. గెలుపు గుర్రాలపై దృష్టి సారించి ఆపరేషన్ ఆకర్ష్ వల వేస్తోంది. రాష్ట్రంలో అనుకూల పవనాలు వీస్తున్నాయని ప్రచారం చేస్తూ బీజేపీలోని అసంతృప్త నేతలకు హస్తం పార్టీ ఆఫర్లు ఇస్తోంది. ముందుగా ఐదుగురు కీలక నేతలను కాంగ్రెస్‌లోకి తీసుకురావాలని ఆ పార్టీ ప్రయత్నిస్తోంది. కాంగ్రెస్ నుంచి బీజేపీలో చేరిన మాజీ ఎంపీలు కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి, గడ్డం వివేక్ లను ఇంటికి రమ్మని పంపారు. ఈ జాబితాలో బీజేపీ బలమైన నేతలు దుబ్బాక ఎమ్మెల్యే రఘునందన్‌రావు, మాజీ ఎమ్మెల్యేలు యెన్నం శ్రీనివాసరెడ్డి, ఏనుగు రవీందర్‌రెడ్డి పేర్లు కూడా ఉన్నాయి. ఈ ఐదుగురు నేతలు బీజేపీలో చేరే అవకాశం లేదని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. ఆ ఐదుగురికి టికెట్‌ హామీ ఇవ్వడంతో ఓపెన్‌ ఆఫర్‌ ఇచ్చినట్లు సమాచారం.

ముఖ్యంగా మాజీ ఎంపీ వివేక్ సోదరుడు వినోద్, రాజగోపాల్ రెడ్డి సోదరుడు వెంకట్ రెడ్డి కాంగ్రెస్ లో కీలక నేతలుగా వ్యవహరిస్తున్నారు. వీరిద్దరు బీజేపీపై అసంతృప్తిగా ఉన్నారని గత కొంతకాలంగా ప్రచారం జరుగుతోంది. వీరి రాకపై కాంగ్రెస్ కూడా ఆసక్తిగా ఉంది. వివేక్‌కు చెన్నూరు అసెంబ్లీ లేదా పెద్దపల్లి ఎంపీ టిక్కెట్టు ఆఫర్ చేసినట్లు గాంధీభవన్ టాక్. ఇక రాజగోపాల్ రెడ్డిని భువనగిరి ఎమ్మెల్యేగా బరిలోకి దించాలని కాంగ్రెస్ చూస్తోంది. అంతేకాదు రాజగోపాల్ రెడ్డికి ఆ సీటు ఆశిస్తున్న జిట్టా బాలకృష్ణారెడ్డిని వెయిటింగ్ లిస్టులో పెట్టినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.

ముందుగా రాజగోపాల్ రెడ్డి, వివేక్‌లను చేర్చుకున్న కాంగ్రెస్.. బీజేపీ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే రఘునందన్ రావుపై దృష్టి పెట్టాలని చూస్తోంది. రఘునందన్‌ బీజేపీపై అసంతృప్తిగా ఉన్నందున ఆ పార్టీలో చేరి పటాన్‌చెరు సీటు ఇస్తానని ఆఫర్‌ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. మాజీ ఎమ్మెల్యేలు యెన్నం శ్రీనివాస్‌రెడ్డి, ఏనుగు రవీందర్‌రెడ్డితో కాంగ్రెస్‌ సంప్రదింపులు జరుగుతున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. మహబూబ్ నగర్ టిక్కెట్ యెన్నం శ్రీనివాస్ రెడ్డికి, ఎల్లారెడ్డి టిక్కెట్లు రవీందర్ రెడ్డికి ఇస్తామని హామీ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. ఎల్లారెడ్డిలో కొన్ని సమస్యలు ఉన్నందున ముందుగా వాటిని పరిష్కరించి ఆ తర్వాత ఏనుగు రవీందర్‌రెడ్డిని పార్టీలో చేర్చుకోవాలని పీసీసీ నాయకత్వం భావిస్తోంది.

ఒకట్రెండు రోజుల్లో వీటన్నింటినీ క్లియర్ చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని గాంధీభవన్ టాక్. అయితే కాంగ్రెస్ ఆఫర్లపై బీజేపీ నేతలు స్పందించారా? లేదా? అనేది సస్పెన్స్‌గా మారింది. పార్టీలో అసంతృప్తిగా ఉన్నందునే కాంగ్రెస్ ఆపరేషన్ ఆకర్ష్‌ను వేగవంతం చేసిందని అంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *