కేసీఆర్: అందుకే కేసీఆర్ కామారెడ్డి నుంచి పోటీ.. భారీ మెజారిటీ ఖాయమా?

కేసీఆర్ కామారెడ్డి నుంచి పోటీ చేయడంతో రాజకీయ సమీకరణాలు వేగంగా మారుతున్నాయి. గులాబీ బాస్ ఎత్తుగడలపై జోరుగా చర్చ జరుగుతోంది.

కేసీఆర్: అందుకే కేసీఆర్ కామారెడ్డి నుంచి పోటీ.. భారీ మెజారిటీ ఖాయమా?

కామారెడ్డి నుంచి కేసీఆర్ పోటీ ఎందుకు అని తెలుగులో వివరించారు

సీఎం కేసీఆర్: తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ రెండు చోట్ల పోటీ చేస్తున్నారు. కామారెడ్డి గజ్వేల్‌తో పాటు కామారెడ్డి నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు. ఎన్నికల్లో పదవులు మార్చి కేసీఆర్ ప్రయోగాలు చేయనున్నారు. ఈసారి కామారెడ్డిని ఎంపిక చేశారు. అయితే కామారెడ్డి నుంచి పోటీ చేసేందుకు ప్రధానంగా మూడు కారణాలున్నాయని తెలుస్తోంది. కామారెడ్డిలో బీఆర్ఎస్ గెలుపుపై ​​నిర్వహించిన సర్వేలో ప్రతికూల ఫలితాలు వచ్చినట్లు సమాచారం. సర్వేల్లో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి షబ్బీర్ అలీ (మహ్మద్ అలీ షబ్బీర్)కు సానుకూల వాతావరణం ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. అందుకే పోటీ చేస్తే సీటు పోతుందనేది మొదటి వ్యూహంగా తెలుస్తోంది. కామారెడ్డిలో గెలిచి జిల్లాలో క్లీన్ స్వీప్ చేయాలని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. అక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తే చుట్టుపక్కల ఉన్న జగిత్యాల, సిరిసిల్ల, మెదక్ లలో బీఆర్ ఎస్ మరింత బలం పుంజుకునే అవకాశం ఉందని సమాచారం.

కామారెడ్డిలో గెలుస్తూనే ఉత్తర తెలంగాణలో పార్టీని బలోపేతం చేసి అభ్యర్థులను గెలిపించుకునేందుకు కేసీఆర్ ద్విముఖ వ్యూహాన్ని అనుసరించనున్నారు. మరోవైపు ముఖ్యమంత్రి పోటీ చేసి గెలిస్తే తమ జిల్లా అభివృద్ధి చెందుతుందని ప్రజలు భావిస్తున్నారు. గజ్వేల్, సిద్దిపేటలా మారాలని కలలు కంటున్నారు. కేసీఆర్ పోటీ చేయడం అదృష్టంగా భావిస్తున్నామని కామారెడ్డి మున్సిపల్ చైర్మన్ జాహ్నవి అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: తెలంగాణ కాంగ్రెస్ తొలి జాబితా ఇదే..! 40 మందితో జాబితా సిద్ధం.. 10 టీవీ ఎక్స్‌క్లూజివ్ రిపోర్ట్

సీఎం కేసీఆర్ తల్లి స్వస్థలం కామారెడ్డిలోని బీబీపేట్ మండలం పోసానిపల్లి గ్రామం. ఇప్పుడు దీనిని కోనాపూర్ అని పిలుస్తారు. కేసీఆర్ తండ్రి రాఘవరావు స్వస్థలం సిరిసిల్ల జిల్లా ముస్తాబాద్ మండలం మోహినికుంట. వెంకటమ్మతో వివాహమైన తర్వాత రాఘవరావు పోసానిపల్లికి వచ్చాడు. అప్పర్ మానేరు ప్రాజెక్టు నిర్మాణంలో పోసానిపల్లి ముంపునకు గురైంది. అప్పట్లో రాఘవరావుకు చెందిన వందలాది ఎకరాలు ముంపునకు గురయ్యాయి.

ఇది కూడా చదవండి: బీజేపీకి చెందిన ఐదుగురు ప్రధాన నేతలపై హస్తం పార్టీ దృష్టి!

పోసానిపల్లి నిర్వాసితులకు అప్పటి ప్రభుత్వం కోనాపూర్ లో ఇళ్లు నిర్మించి ఇచ్చింది. అప్పట్లో కేసీఆర్ కుటుంబం సిద్దిపేట జిల్లా చింతమడకకు వలస వచ్చి స్థిరపడింది. గతేడాది మంత్రి కేటీఆర్ పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాల కోసం కోనాపూర్ వెళ్లారు. ఆ సమయంలో అమ్మమ్మ ఇంటికి వెళ్లి తన పూర్వీకులను స్మరించుకున్నారు. రెండున్నర కోట్ల సొంత నిధులతో ప్రభుత్వ పాఠశాల నిర్మాణంతో పాటు బిటి, సిసి రోడ్లు, కల్వర్టుల నిర్మాణం చేపట్టారు. కేసీఆర్ గెలిస్తే మరింత అభివృద్ధి జరుగుతుందని స్థానికులు అంటున్నారు. కేసీఆర్ కామారెడ్డి నుంచి పోటీ చేయడంతో రాజకీయ సమీకరణాలు వేగంగా మారుతున్నాయి. గులాబీ బాస్ ఎత్తుగడలపై జోరుగా చర్చ జరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *