ఇండియా లోగో: లోగో రిలీజ్ వాయిదా…ఎందుకు?

ముంబై: ప్రతిపక్ష భారత (భారత్) కూటమి రెండు రోజుల సమావేశంలో ‘లోగో ఆవిష్కరణ’ వాయిదా పడింది. సమావేశంలో కొన్ని కీలక నిర్ణయాలు తీసుకోగా.. లోగో రంగు, డిజైన్ విషయంలో భిన్నాభిప్రాయాలు రావడంతో వాయిదా పడింది. శివసేన (యుబిటి) నాయకుడు సంజయ్ రౌత్ కూడా శుక్రవారం ఈ విషయాన్ని ధృవీకరించారు. ‘భారత్’ కూటమికి ‘లోగో’ చాలా ముఖ్యమని, ఈరోజు చర్చిస్తామని, అయితే ఆ ఆవిష్కరణ ఈరోజు జరగదని అన్నారు.

అయితే తొలుత లోగోను అనుకున్నప్పటికీ ‘IN’ అనే పదంలో కుంకుమ, ‘D’ అనే పదంలో ఆకుపచ్చ రంగు ఉండటంపై కొందరు నేతలు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. లోగో నేపథ్యంలో భారత్ మ్యాప్ ఉండాలని మరికొందరు నేతలు సూచించారు. ఈ చర్చలు పూర్తయిన తర్వాతే లోగోను ఆవిష్కరించనున్నట్లు తెలుస్తోంది.

కీలక నిర్ణయాలు…

ముంబైలో జరిగిన ‘భారత్’ కూటమి సమావేశాల్లో రెండు కీలక నిర్ణయాలు తీసుకున్నారు. సమావేశంలో 13 మందితో కేంద్ర సమన్వయ కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఉమ్మడిగా పోటీ చేయాలని, భాగస్వామ్య పార్టీల మధ్య సీట్ల పంపకంపై తక్షణమే చర్చలు ప్రారంభించాలని నిర్ణయించింది. సమన్వయ కమిటీలో కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి కెసి వేణుగోపాల్, ఎన్‌సిపి శరద్ పవార్ వర్గం చీఫ్ శరద్ పవార్, తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి, డిఎంకె చీఫ్ ఎంకె స్టాలిన్, శివసేన-యుబిటి నాయకుడు సంజయ్ రౌత్, ఆర్జెడి నాయకుడు, బీహార్ ఉప ముఖ్యమంత్రి తేజస్వీ యాదవ్, టిఎంసి ప్రధాన కార్యదర్శి అభిషేక్ ఉన్నారు. బెనర్జీ, ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా. , సమాజ్‌వాదీ పార్టీ నేత జావేద్ ఖాన్, జేడీయూ నేత లాలన్ సింగ్, జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్, సీపీఐ నేత డి రాజా, నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ నేత ఒమర్ అబ్దుల్లా, పీడీపీ చీఫ్ మెహబూబా ముఫ్తీ ఈ కమిటీలో సభ్యులుగా నియమితులయ్యారు. కమిటీ కన్వీనర్‌ను ప్రకటించలేదు.

నెలాఖరులోగా సీట్ల పంపకం పూర్తవుతుంది.

లోక్ సభ ఎన్నికల్లో వీలైనంత వరకు ఉమ్మడిగా పోటీ చేయాలని ఈ సమావేశాల్లో నిర్ణయించారు. వీలైనంత త్వరగా ఈ నెలాఖరులోగా సీట్ల పంపకాలు చేపట్టాలని ఈ తీర్మానంలో పేర్కొన్నారు. ‘జుడేగా భారత్, జీతేగా ఇండియా’ నినాదంతో ప్రచార కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని ఇండియా అలయన్స్ నిర్ణయించింది. భాగస్వామ్య పార్టీల కమ్యూనికేషన్లు మరియు మీడియా వ్యూహాలను సమన్వయం చేసి స్థానిక భాషల్లో ఈ ప్రచారాలను నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. దేశవ్యాప్తంగా బహిరంగ సభలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. అక్టోబర్ 2లోగా మేనిఫెస్టోను సిద్ధం చేయాలని పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ సమావేశంలో కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-01T19:44:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *