ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ: మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ మనవడికి షాక్. ఎంపీపై అనర్హత వేటు వేసిన హైకోర్టు

రేవణ్ణ వచ్చే ఆరేళ్ల పాటు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు అనర్హుడని ప్రకటించారు. దీని తర్వాత ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ కూడా సుప్రీంకోర్టులో అప్పీలు చేసుకోవచ్చని చెప్పారు. కాగా, ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ జేడీఎస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ మనవడు. 2019 ఎన్నికల్లో జేడీఎస్ నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికైన నాయకుడు కూడా.

ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ: మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ మనవడికి షాక్.  ఎంపీపై అనర్హత వేటు వేసిన హైకోర్టు

కర్ణాటక రాజకీయాలు: ఎన్నికల అఫిడవిట్‌లో తప్పుడు సమాచారం ఇచ్చినందుకు జేడీఎస్ ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణపై కర్ణాటక హైకోర్టు శుక్రవారం (సెప్టెంబర్ 1) అనర్హత వేటు వేసింది. 2019 జూన్ 26న హాసన్ నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయిన బీజేపీ అభ్యర్థి అర్కలగూడు మంజు ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ ఎంపీ సభ్యత్వాన్ని రద్దు చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ హైకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు.

సీఎం కేసీఆర్: గాంధీజీ మతోన్మాదుల చేతిలో చనిపోవడం బాధాకరం: సీఎం కేసీఆర్

2019లో హసన్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గానికి చెందిన జేడీఎస్ ఎంపీ ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ ఎన్నికల సమయంలో ఇచ్చిన ఆస్తుల ప్రకటన, అఫిడవిట్‌లో తప్పుడు సమాచారం ఇచ్చారంటూ హైకోర్టులో పిటిషన్‌ వేశారు. హాసన్ లోక్ సభ నియోజకవర్గం నుంచి కూటమి అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ తొలి ప్రయత్నంలోనే విజయం సాధించారు. ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ అఫిడవిట్‌లో తప్పుడు సమాచారం ఇచ్చారని, ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని బీజేపీ అభ్యర్థి పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు.

అవినీతి ప్రవర్తన కారణంగా అనర్హత వేటు
పిటిషనర్ తరపున హాజరైన శివానంద్ అవినీతికి పాల్పడినందుకు అనర్హుడని తెలిపారు. ఇండియా టుడే ప్రకారం, 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల సందర్భంగా అఫిడవిట్ దాఖలు చేస్తూ, ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ తన ఆదాయాన్ని రూ. 24 కోట్లకు పైగా దాచాడు.

ఆరేళ్ల పాటు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు అనర్హులు
రేవణ్ణ వచ్చే ఆరేళ్ల పాటు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు అనర్హుడని ప్రకటించారు. దీని తర్వాత ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ కూడా సుప్రీంకోర్టులో అప్పీలు చేసుకోవచ్చని చెప్పారు. కాగా, ప్రజ్వల్ రేవణ్ణ జేడీఎస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ మనవడు. అంతే కాకుండా 2019 ఎన్నికల్లో జేడీఎస్ నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికైన నాయకుడు కూడా.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *