ఇస్రో చైర్మన్ : ఆదిత్య ఎల్-1 రాకెట్ ప్రయోగానికి సిద్ధమైన ఇస్రో.. ఆలయంలో చైర్మన్ సోమనాథ్ పూజలు

చంద్రయాన్-3 విజయంతో చరిత్ర సృష్టించిన ఇస్రో ఇప్పుడు మరో భారీ మిషన్‌కు సిద్ధమైంది. సూర్యుని యొక్క రష్యన్లను అన్వేషించడానికి సిద్ధమైంది. ఆదిత్య L-1 సూర్యుడిని అధ్యయనం చేయడానికి ప్రారంభించబడుతుంది.

ఇస్రో చైర్మన్ : ఆదిత్య ఎల్-1 రాకెట్ ప్రయోగానికి సిద్ధమైన ఇస్రో.. ఆలయంలో చైర్మన్ సోమనాథ్ పూజలు

PSLV-C57/ఆదిత్య-L1 మిషన్

ఇస్రో చైర్మన్ డీఆర్ సోమనాథ్ : ఇస్రో చైర్మన్ డాక్టర్ సోమనాథ్ శుక్రవారం ప్రత్యేక పూజలు చేశారు. ఎల్1 రాకెట్ ప్రయోగం విజయవంతం కావాలంటూ ఆదిత్య అమ్మవారికి ప్రత్యేక పూజలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా సోమనాథ్ మాట్లాడుతూ.. శ్రీహరికోటలోని షార్ స్పేస్ సెంటర్ నుంచి శనివారం రాత్రి 11.50 గంటలకు పీఎస్ ఎల్ వీ.సీ57 రాకెట్ ను ప్రయోగించనున్నట్లు తెలిపారు. ఈ ప్రయోగం ద్వారా ఆదిత్య ఎల్1 ఉపగ్రహాన్ని సూర్యునిపైకి పంపనున్నట్టు చెప్పారు. PSLV.C57 రాకెట్ ప్రయోగానికి 24 గంటల కౌంట్ డౌన్ ఉంటుందని తెలిపారు. శుక్రవారం ఉదయం 11.50 గంటలకు పీఎస్‌ఎల్‌వీసీ-57 రాకెట్‌ ప్రయోగానికి కౌంట్‌డౌన్‌ ప్రారంభమవుతుందని తెలిపారు.

ఆదిత్య-ఎల్1: సూర్యుని రహస్యాలను ఛేదించే కౌంట్‌డౌన్ ప్రారంభమవుతుంది

చంద్రునిపై చంద్రయాన్-3 యొక్క ల్యాండర్ మరియు రోవర్లు విజయవంతంగా పనిచేస్తున్నాయని ఇస్రో ఛైర్మన్ తెలిపారు. అక్టోబరు మొదటి, రెండో వారంలో గగన్‌యాన్‌ రాకెట్‌ను ప్రయోగిస్తామని చెప్పారు. INSAT.3Ds రాకెట్ GSLV mk.2 ద్వారా ప్రయోగించబడుతుంది. వచ్చే నెలలో ఎస్‌ఎస్‌ఎల్‌వి రాకెట్‌ను ప్రయోగిస్తామని ఇస్రో చైర్మన్ సోమనాద్ తెలిపారు.

ఇస్రో: సూర్యుడిపై పరిశోధనలకు ఇస్రో సిద్ధమైంది.

చంద్రయాన్-3 విజయంతో చరిత్ర సృష్టించిన ఇస్రో ఇప్పుడు మరో భారీ మిషన్‌కు సిద్ధమైంది. సూర్యుని రహస్యాలను అన్వేషించడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ఆదిత్య L-1 సూర్యుడిని అధ్యయనం చేయడానికి ప్రారంభించబడుతుంది. ఈ ప్రయోగం విజయవంతం కావాలని ఇస్రో చైర్మన్ సోమనాథ్ శ్రీ చెంగాళమ్మ ఆలయంలో ప్రత్యేక పూజలు చేశారు. అదేవిధంగా ప్రయోగాన్ని విజయవంతం చేసేందుకు ఇస్రో శాస్త్రవేత్తల బృందం తిరుమల శ్రీవారిని దర్శించుకుంది. ఆదిత్య మాదిగకు పూజలు చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *