మోడీ ఏం చేయబోతున్నారు?

ప్రత్యేక పార్లమెంట్ సమావేశాలు దేశ రాజకీయాలను కలకలం రేపుతున్నాయి. ముందస్తు ఎన్నికలకు.. జమిలి ఎన్నికలకు.. యూసీసీ బిల్లు కోసమని అందరూ విశ్లేషిస్తున్నారు. కానీ కేంద్రం నుంచి కానీ, బీజేపీ వైపు నుంచి కానీ ఒక్క లీక్ కూడా రాలేదు. ఒక్క సూచన కూడా రావడం లేదు. ఇది ఎవరికీ తెలియకపోవడమే. అది మోడీ, అమిత్ షాలకే తెలుసని అంచనా. ఇద్దరూ చెప్పినట్లుగానే మరికొందరు ప్రకటనలు చేస్తున్నారు. కానీ ప్రకటనల నుండి ఏమీ స్పష్టంగా లేదు.

మాజీ రాష్ట్రపతి కోవింద్ నేతృత్వంలో 18 మంది సభ్యులతో కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. సెప్టెంబర్ 17లోగా నివేదిక ఇవ్వాలని సూచించారు. కోవింద్‌తో నడ్డా సమావేశమయ్యారు. బహుశా నివేదిక కూడా సిద్ధమై ఉంటుందని.. ముద్రగడ కోవింద్ నేతృత్వంలోని కమిటీ అలా చేసి ఉంటుందని అంచనా. ఇదే సమయంలో ప్రభుత్వంలోని ఉన్నతాధికారులకు కేంద్రం కీలక ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. కేబినెట్ సెక్రటరీలు, వివిధ శాఖల కార్యదర్శులు, ఉన్నతాధికారులు అందరూ ఢిల్లీలోనే ఉండాలని, రాష్ట్రాల పర్యటనలు రద్దు చేసుకోవాలని, మిగతా పనులన్నీ రద్దు చేసుకుని వెంటనే ఢిల్లీకి రావాలని కేంద్రం ఆదేశించింది.

అనుమతి లేకుండా ఏ శాఖ కార్యదర్శి కూడా ఢిల్లీ నుంచి వెళ్లరాదని ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ప్రత్యేక సమావేశాల్లో ముఖ్యమైన బిల్లులు తీసుకురానున్న నేపథ్యంలో అధికారులకు ఈ ఆంక్షలు విధించినట్లు తెలుస్తోంది. మొత్తంగా. పెద్ద సంచలనం జరగబోతోంది. అది ఏమిటో నాకు అర్థం కాలేదు. జమిలి ఎన్నికలపై నిర్ణయం తీసుకోబోతున్నారనే సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. ఇది సాధ్యమా కాదా అనే దానిపై ఇప్పటికే అనేక సందేహాలు ఉన్నాయి. చివరికి ఏం జరుగుతుందో చూడాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ మోడీ ఏం చేయబోతున్నారు? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *