రాజస్థాన్ ఘోరం: గ్రామంలో మహిళ బట్టలు విప్పి తిరగబడింది.. వీడియో వైరల్

జైపూర్: రోజురోజుకు ఎక్కడో ఒకచోట మహిళలపై జరుగుతున్న ప్రదర్శనలు వెలుగులోకి వచ్చి సమాజాన్ని తల దించుకునేలా చేస్తున్నాయి. రాజస్థాన్‌లోని ప్రతాప్‌గఢ్ జిల్లా నిచల్‌కోట గ్రామంలో ఇలాంటి అమానవీయ ఘటన చోటుచేసుకుంది. 21 ఏళ్ల గిరిజన మహిళలను తీవ్రంగా కొట్టి, బట్టలు విప్పి గ్రామంలో ఊరేగించారు. సొంత భర్త, అత్తమామలే ఈ పైశాచిక చర్యకు పాల్పడ్డారని పోలీసులు తెలిపారు. దీనికి సంబంధించిన వీడియో ఇప్పుడు వైరల్ అవుతోంది. ఈ ఘటన ధరియావాడ్ పోలీస్ స్టేషన్ పరిధిలో గురువారం జరిగినట్లు డీజీపీ ఉమేష్ మిశ్రా తెలిపారు. బాధితురాలిని పరామర్శించేందుకు ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ శనివారం ప్రతాప్‌గఢ్‌కు రానున్నారు.

అక్రమ సంబంధమే కారణమా?

డీజీపీ ఉమేష్ మిశ్రా తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. బాధితురాలికి గతేడాది వివాహం జరిగింది. అయితే అదే గ్రామంలో ఉంటున్న మరో వ్యక్తితో ఆమెకు అక్రమ సంబంధం ఏర్పడింది. ఈ విషయం తెలుసుకున్న అత్తమామలు ఆమెను కిడ్నాప్ చేసి స్వగ్రామానికి తీసుకెళ్లారు. ఈ ఘటన అక్కడే జరిగింది. భర్తే ఆమెపై దాడి చేసి అత్యాచారానికి పాల్పడ్డాడు. గ్రామంలో కిలోమీటరు మేర ఆమెను నగ్నంగా నడిపించాడు. దీన్ని కొందరు వీడియో తీసి సోషల్ మీడియాలో హఠాత్తుగా సంచలనంగా మారారు.

తొమ్మిది మందిని అరెస్టు చేశారు

ఈ ఘటనకు సంబంధించి 13 మందిపై కేసు నమోదు చేయగా, విచారణ అనంతరం 9 మందిని అరెస్టు చేసినట్లు క్రైమ్ డిపార్ట్‌మెంట్ ఏడీజీ తెలిపారు. తప్పించుకునేందుకు ప్రయత్నించిన వారిలో ముగ్గురికి కాళ్లు విరగడంతో జిల్లా ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నట్లు తెలిపారు.

నేరస్తులను విడుదల చేయండి: సీఎం

కాగా, గిరిజన మహిళను స్ట్రిప్‌లో ఊరేగించిన ఘటనపై ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ తీవ్రంగా స్పందించారు. సభ్యసమాజంలో ఇలాంటి నేరాలకు ఆస్కారం ఉండదన్నారు. నిందితులపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని తెలిపారు. సమాచారం అందుకున్న క్రైం ఏడీజీని ఘటనా స్థలానికి వెళ్లాల్సిందిగా డీజీపీ ఆదేశించారని తెలిపారు. నేరస్తులను ఫాస్ట్‌ట్రాక్‌ కోర్టు ద్వారా విచారించి కటకటాల వెనక్కి పంపిస్తామని చెప్పారు. మరోవైపు ప్రతాప్‌గఢ్‌ ఘటనపై జాతీయ మహిళా కమిషన్‌ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. నిందితులను వెంటనే అరెస్టు చేసి ఐపిసి నిబంధనల ప్రకారం చర్యలు తీసుకోవాలని ఎన్‌సిడబ్ల్యు చీఫ్ రేఖా శర్మ రాష్ట్ర డిజిపిని ఆదేశించారు. ఐదు రోజుల్లో సమగ్ర నివేదిక ఇవ్వాలని కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T15:27:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *