హిందూ రాష్ట్రం: భారతదేశం హిందూ దేశం కాదు: సమాజ్‌వాదీ పార్టీ నాయకుడు

లక్నో : మన దేశం హిందూ దేశమన్న రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్ వ్యాఖ్యలను సమాజ్ వాదీ పార్టీ నేత స్వామి ప్రసాద్ మౌర్య తీవ్రంగా ఖండించారు. భారతదేశం ఇప్పుడు హిందూ దేశం కాదని, గతంలోనూ అన్నారు. భారతదేశం సహజంగానే బహుత్వ దేశమని అన్నారు.

శుక్రవారం నాగ్‌పూర్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మోహన్ భగవత్ మాట్లాడుతూ.. హిందుస్థాన్ హిందూ దేశమని అన్నారు. సిద్ధాంతపరంగా భారతీయులందరూ హిందువులే. హిందువులను భారతీయులని అంటారు. ఈ రోజు భారతదేశంలో ఉన్న వారందరూ హిందూ సంస్కృతికి, హిందూ పూర్వీకులకు మరియు హిందూ భూమికి చెందినవారు. ఈ విషయాన్ని కొంత మంది అర్థం చేసుకున్నా అమలు చేయకపోవడమే ఇందుకు కారణం వారి అలవాట్లు, స్వార్థమేనని అంటున్నారు. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ భావజాలానికి ప్రత్యామ్నాయం లేదని, అందుకే ప్రపంచమంతా కోరుతున్నామని అన్నారు. అందరూ గుర్తిస్తున్నారని, అయితే ‘కొందరు ధృవీకరించారని, కొందరు గుర్తించరు’ అని అన్నారు. దేశీయ కుటుంబ విలువలు, క్రమశిక్షణపై సమిష్టిగా దృష్టి సారించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు.

గువాహటిలో శుక్రవారం సకల్ జైన సమాజ్ ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో మోహన్ భగవత్ మాట్లాడుతూ ప్రాచీన కాలం నుంచి మన దేశాన్ని భారత్ అని పిలుస్తున్నారని, అందుకే భారత్ అని కాకుండా భారత్ అని పిలవాలని అన్నారు. ప్రాచీన కాలం నుంచి మన దేశం పేరు భారత్ అని.. ఏ భాషలో ఉన్నా పేరు ఒకటేనని, అన్ని రంగాల్లో భారత్ అనే పదానికి బదులు భారత్ అనే పదాన్ని వాడాలని, భారత్ అనే పదాన్ని వాడినప్పుడే మార్పు వస్తుందన్నారు. .మన దేశాన్ని భారత్ అని పిలవాలని, ఇతరులకు వివరించాలని అన్నారు.

ఈ నేపథ్యంలో స్వామి ప్రసాద్ మౌర్య శనివారం ఓ ట్వీట్‌లో మాట్లాడుతూ భారతదేశం ఇప్పుడు లేదా గతంలో హిందూ దేశం కాదు. భారతదేశం సహజంగానే బహుత్వ దేశమని అన్నారు. లౌకిక రాజ్య భావన ఆధారంగా మన రాజ్యాంగం రూపొందించబడిందన్నారు. భారతదేశంలోని వారందరినీ భారతీయులు అంటారు. భారత రాజ్యాంగం అన్ని మతాలు, విశ్వాసాలు, కులాలు, సంస్కృతులకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తోందన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

సుప్రీం కోర్ట్: తల్లిదండ్రులు వివాహం చేసుకోకపోయినా పిల్లలకు వారసత్వ హక్కు ఉంది: సుప్రీంకోర్టు

ఆర్‌ఎస్‌ఎస్: మన దేశాన్ని ‘భారత్’ అని పిలవాలి: మోహన్ భగవత్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T13:42:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *