రాహుల్: తెలంగాణలో పేదల ప్రభుత్వం వస్తుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-03T02:55:51+05:30 IST

తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్‌లలో పేదల ప్రభుత్వమే (కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం) అదానీ ప్రభుత్వం కాదని వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. దేశంలో ఒకరిద్దరు కుబేరుల సంక్షేమం కోసమే కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం పనిచేస్తోందని విమర్శించారు.

రాహుల్: తెలంగాణలో పేదల ప్రభుత్వం వస్తుంది

కాంగ్రెస్ వస్తుంది కానీ అదానీ ప్రభుత్వం రాదు

అదానీ కుంభకోణంపై మోదీ దర్యాప్తు చేయరు

రాయ్‌పూర్‌ పర్యటన సందర్భంగా రాహుల్‌ వ్యాఖ్యలు చేశారు

రాయ్‌పూర్, సెప్టెంబర్ 2: తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో ఏర్పడేది పేదల (కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం) అదానీ ప్రభుత్వం కాదని ఏఐసీసీ నేత, వాయనాడ్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. దేశంలో ఒకరిద్దరు కుబేరుల సంక్షేమం కోసమే కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం పనిచేస్తోందని విమర్శించారు. ఈ ఏడాది చివర్లో ఎన్నికలు జరగనున్న ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రంలో శనివారం రాహుల్ గాంధీ పర్యటించారు. నవా రాయ్‌పూర్‌లో పార్టీ ఏర్పాటు చేసిన ఓ కార్యక్రమంలో రాహుల్ మాట్లాడుతూ కేంద్ర ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పించారు. అదానీ కంపెనీల్లో అక్రమ లావాదేవీల వ్యవహారంపై దేశ ప్రధాని విచారణకు ఆదేశించరని అన్నారు. విచారణ జరిపితే నష్టపోయేది అదానీ కాదని ప్రధానికి తెలియడమే ఇందుకు కారణమని ఆరోపించారు. ప్రతి ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ 230-250 సీట్లు వస్తుందని చెబుతుంటుందని, అయితే కర్ణాటకలోని పేదలంతా కాంగ్రెస్‌కు ఓటేశారని అన్నారు. పేదల సహకారంతోనే కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఏర్పడిందని పేర్కొన్నారు. ప్రస్తుతం ఛత్తీస్‌గఢ్‌, కర్ణాటక, రాజస్థాన్‌, హిమాచల్‌ప్రదేశ్‌, తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్‌లో త్వరలో ఏర్పాటు కాబోతున్నది పేదల ప్రభుత్వమని స్పష్టం చేశారు. అదానీ ప్రభుత్వాలు అధికారంలోకి రాకూడదని నిర్ణయించుకున్నాయి. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ పునాదులను ధ్వంసం చేసింది. నోట్ల రద్దు, జీఎస్టీ వల్ల చిరు వ్యాపారులు ఉద్దేశ్యపూర్వకంగా నష్టపోయారని ఆరోపించారు. ఇదే కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘేల్ మాట్లాడుతూ పేదల అభ్యున్నతి, హక్కుల పరిరక్షణ కోసం కాంగ్రెస్ పార్టీ నిరంతరం కృషి చేస్తుందన్నారు. కాగా, శనివారం ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో పర్యటించిన బీజేపీ నేత, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా సీఎం భూపేష్ బఘేల్ ప్రభుత్వంపై చార్జ్ షీట్ విడుదల చేశారు. అందులో రాష్ట్ర ప్రజలపై ఛత్తీస్ గఢ్ ప్రభుత్వం చేస్తున్న అవినీతి, కుంభకోణాలు, దౌర్జన్యాలను వివరించారు. ఎన్నికల నేపథ్యంలో ప్రధాని ఇరు పార్టీల ముఖ్య నేతలు ఒకే రోజు రాష్ట్రంలో పర్యటించడం విశేషం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T02:57:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *