డీకే అరుణ : గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా డీకే అరుణ- కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రకటన

కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం డీకే అరుణను ఎమ్మెల్యేగా ప్రకటించడంతో అసెంబ్లీలో ఎమ్మెల్యేగా ప్రమాణ స్వీకారం చేయాల్సి ఉంటుందన్నారు. గద్వాల ఎమ్మెల్యే డీకే అరుణ

డీకే అరుణ : గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా డీకే అరుణ- కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రకటన

గద్వాల ఎమ్మెల్యే డీకే అరుణ

గద్వాల ఎమ్మెల్యే డీకే అరుణ: డీకే అరుణను గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా ప్రకటిస్తూ తెలంగాణ హైకోర్టు తీర్పుపై కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం స్పందించింది. హైకోర్టు ఆదేశాలను అమలు చేయాలని ఆదేశించారు. గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా డీకే అరుణను ప్రకటిస్తూ గెజిట్ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేయాలని తెలంగాణ అసెంబ్లీ కార్యదర్శి, సీఎస్, ఎన్నికల ప్రధాన అధికారికి కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం లేఖలు రాసింది.

గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా డీకే అరుణను గుర్తిస్తూ తెలంగాణ హైకోర్టు ఇటీవల తీర్పు వెలువరించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ తీర్పును అమలు చేయాలని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘానికి ఈరోజు (సెప్టెంబర్ 4) లేఖ రాసింది. తెలంగాణ హైకోర్టు ఇచ్చిన ఆదేశాలను అమలు చేయాలని, గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా డీకే అరుణ ఎన్నికను ప్రచురించాలని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘాన్ని ఆదేశించింది.

Also Read: జమిలి ఎన్నికలు సాధ్యం కాదు.. రేవంత్ రెడ్డి కాంగ్రెస్ ను భ్రష్టు పట్టిస్తున్నాడు: గోనె ప్రకాశరావు

ఈ మేరకు తెలంగాణ సీఈవోకు కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం లేఖ రాసింది. తెలంగాణ హైకోర్టు ఇచ్చిన ఉత్తర్వులను వచ్చే గెజిట్‌లో ప్రచురించాలని లేఖలో పేర్కొన్నారు. తెలంగాణ సీఈవో రాసిన లేఖతో పాటు హైకోర్టు తీర్పు కాపీని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం జత చేసింది. ఈ మేరకు తెలంగాణ సీఈవోకు కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం అండర్ సెక్రటరీ సంజయ్ కుమార్ లేఖ రాశారు.

డీకే అరుణను ఎమ్మెల్యేగా కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించిందని లాయర్ రవిశంకర్ జంధ్యాల తెలిపారు. దీంతో డీకే అరుణ అసెంబ్లీలో ఎమ్మెల్యేగా ప్రమాణం చేయాల్సి వచ్చింది. ఇక నుంచి డీకే అరుణ ఎమ్మెల్యే అవుతారని జంధ్యాల అన్నారు.

2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన బండ్ల కృష్ణమోహన్ రెడ్డిపై హైకోర్టు అనర్హత వేటు వేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఎన్నికల సమయంలో ఎన్నికల కమిషన్‌కు తప్పుడు అఫిడవిట్‌ సమర్పించారని పిటిషన్‌పై విచారణ జరిపిన కోర్టు. ఫలితంగా రెండో స్థానంలో నిలిచిన మాజీ మంత్రి డీకే అరుణను ఎమ్మెల్యేగా గుర్తించాలని హైకోర్టు 2023 ఆగస్టు 24న తీర్పునిచ్చింది.

Also Read: తెలంగాణ కోడలు ఇప్పుడు గుర్తుకు వచ్చిందా? అలాంటి వారిని రాజకీయ రాబందులు అంటారు – వైఎస్ షర్మిలపై కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత నిప్పులు చెరిగారు

గతంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన డీకే అరుణ ప్రస్తుతం బీజేపీ జాతీయ ఉపాధ్యక్షురాలిగా కొనసాగుతున్నారు. 2004 నుంచి 2018 వరకు గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా.. వైఎస్ఆర్, రోశయ్య, కిరణ్ కుమార్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రులుగా ఉన్న సమయంలో అనేక శాఖల్లో మంత్రులుగా పనిచేశారు. గత పార్లమెంట్ ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీలో చేరి పాలమూరు ఎంపీగా పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. 2018లో గద్వాల ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందినట్లు ప్రకటించిన బండ్ల కృష్ణమోహన్‌రెడ్డి న్యాయపోరాటం చేస్తూనే ఉన్నారు. చివరకు హైకోర్టు కృష్ణమోహన్ రెడ్డిపై అనర్హత వేటు వేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *