విశాఖ: రూ.96 కోట్లతో సముద్ర విహారం.. విశాఖలో క్రూయిజ్ టెర్మినల్

గంటకు 200 కి.మీ వేగంతో వీచే బలమైన గాలులను తట్టుకునేలా తీర రక్షణ గోడను నిర్మిస్తున్నారు. ఒక సాధారణ బెర్త్ 180 మీటర్ల పొడవు ఉంటుంది. ఈ టెర్మినల్‌లో 330 మీటర్ల పొడవైన క్రూయిజ్ బెర్త్ నిర్మించబడింది.

విశాఖ: రూ.96 కోట్లతో సముద్ర విహారం.. విశాఖలో క్రూయిజ్ టెర్మినల్

విశాఖ క్రూయిజ్ టెర్మినల్

విశాఖ క్రూయిజ్ టెర్మినల్: విశాఖ సిటీకి మరో ప్రతిష్టాత్మక పర్యాటక కేంద్రం చేరనుంది. సముద్ర ప్రయాణాలపై ఆసక్తి ఉన్న పర్యాటకుల కోసం విశాఖపట్నం ఓడరేవులో క్రూయిజ్ టెర్మినల్ అప్‌గ్రేడ్ చేయబడింది. ఈ టెర్మినల్‌లో వివిధ దేశాల నుంచి పర్యాటకులు విహారయాత్రలో వచ్చి విశాఖను సందర్శించేందుకు వీలుగా ఏర్పాట్లు చేశారు. పోర్టులోని గ్రీన్ ఛానల్ బెర్త్‌లో రూ.96 కోట్లతో ఈ సీ రిసార్ట్‌ను నిర్మించారు.

క్రూయిజ్ టెర్మినల్ భారీ కార్గో షిప్‌లతో పాటు క్రూయిజ్ షిప్‌లను నిర్వహించడానికి రూపొందించబడింది. దీనిని ఈరోజు (సోమవారం) కేంద్ర మంత్రి శర్వానంద సోనోవాల్ ప్రారంభించనున్నారు. ఈ టెర్మినల్ 2,000 ప్రయాణీకుల నౌకలను నిర్వహించగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది. టెర్మినల్ పార్కింగ్ ఏరియాలో 7 బస్సులు, 70 కార్లు, 40 బైక్‌లు నిలిపేందుకు ఏర్పాట్లు చేశారు.

ఆంధ్రజ్యోతి: ఏపీలో కనుమరుగవుతున్న తీర గ్రామాలు.. 30 ఏళ్లలో విశాఖపట్నంలో.. మూడున్నర కిలోమీటర్లు కనుమరుగవుతాయి..

టెర్మినల్ భవనం, పరిపాలనా భవనం, విదేశీ కరెన్సీ మార్పిడి కౌంటర్లు, గ్యాంగ్‌వే, రెస్టారెంట్, ప్రత్యేక లాంజ్, షాపింగ్, విశ్రాంతి గదులు మరియు టూరిజం కౌంటర్‌లతో సహా 2500 చదరపు మీటర్లలో నిర్మాణం పూర్తయింది. క్రూయిజ్‌లో వచ్చే అంతర్జాతీయ పర్యాటకుల తనిఖీ కోసం ప్రత్యేకంగా ఇమ్మిగ్రేషన్, కస్టమ్స్ క్యాబిన్ మరియు టూరిస్ట్ లాంజ్ నిర్మించారు.

గంటకు 200 కి.మీ వేగంతో వీచే బలమైన గాలులను తట్టుకునేలా తీర రక్షణ గోడను నిర్మిస్తున్నారు. ఒక సాధారణ బెర్త్ 180 మీటర్ల పొడవు ఉంటుంది. ఈ టెర్మినల్‌లో 330 మీటర్ల పొడవైన క్రూయిజ్ బెర్త్ నిర్మించబడింది. 15 మీటర్ల వెడల్పు, 9.50 మీటర్ల లోతుతో డ్రెడ్జ్‌ను నిర్మించారు.

Fish Tunnel In Vizag : అండర్ వాటర్ టన్నెల్ ఇన్ వైజాగ్ .. 2 వేల రకాల అరుదైన అద్భుతమైన చేపల ప్రపంచం

అందువల్ల, క్రూయిజ్ కాని సమయాల్లో కార్గోను తీసుకెళ్లే భారీ కార్గో షిప్‌లను అనుమతించేలా ఇది రూపొందించబడింది. విశాఖపట్నం పర్యటనకు వస్తున్న కేంద్ర నౌకాశ్రయం, జలరవాణా శాఖ మంత్రి శర్వానంద సోనోవాల్, సహాయ శ్రీపాద నాయక్ రూ.333 కోట్ల 50 లక్షల అభివృద్ధి పనులకు నేడు శంకుస్థాపన చేయనున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *