పాక్ ఐఎస్ఐ ఏజెంట్లు: పాక్ ఐఎస్ఐ మహిళల నకిలీ సోషల్ మీడియా ఖాతాలు…అలర్ట్ జారీ

భారత ఆర్మీ, నేవీ, ఎయిర్ ఫోర్స్ అధికారులను లక్ష్యంగా చేసుకుని కొందరు మహిళా పాకిస్థానీ ఇంటెలిజెన్స్ కార్యకర్తలు నకిలీ సోషల్ మీడియా ప్రొఫైల్స్ సృష్టించారని కేంద్ర భద్రతా సంస్థలు హెచ్చరించాయి. 14 మంది పాకిస్థానీ ఐఎస్ఐ మహిళా ఏజెంట్లు భారత ఆర్మీ అధికారులను ఆకర్షించేందుకు సోషల్ మీడియా ఖాతాలు తెరిచారని పంజాబ్ డీజీపీ తెలిపారు

పాక్ ఐఎస్ఐ ఏజెంట్లు : పాక్ ఐఎస్ఐ మహిళల నకిలీ సోషల్ మీడియా ఖాతాలు...అలర్ట్ జారీ

పాక్ హనీట్రాప్

పాక్ ఐఎస్ఐ ఏజెంట్లు: భారత ఆర్మీ, నేవీ, ఎయిర్ ఫోర్స్ అధికారులను లక్ష్యంగా చేసుకుని కొందరు మహిళా పాకిస్థానీ ఇంటెలిజెన్స్ కార్యకర్తలు నకిలీ సోషల్ మీడియా ప్రొఫైల్స్ సృష్టించారని కేంద్ర భద్రతా సంస్థలు హెచ్చరించాయి. పాకిస్థాన్‌కు చెందిన 14 మంది ఐఎస్‌ఐ మహిళా ఏజెంట్లు భారత ఆర్మీ అధికారులను ఆకర్షించేందుకు సోషల్ మీడియా ఖాతాలను తెరిచారని పంజాబ్ డీజీపీ తెలిపారు. (నకిలీ సోషల్ మీడియా ప్రొఫైల్స్‌పై ఆర్మీ అధికారులు అప్రమత్తం) కేవలం రెండు వారాల్లోనే 325 మందికి పైగా నకిలీ సోషల్ మీడియా ఖాతాలను ఉపయోగించి పాకిస్థానీ మహిళలు 325 మందిని సంప్రదించినట్లు విచారణలో వెల్లడైంది. (ISI ఏజెంట్ల నకిలీ సోషల్ మీడియా ప్రొఫైల్స్) భక్తులను ఆకర్షించడానికి మరియు వారిని ట్రాప్ చేయడానికి పాకిస్తానీ మహిళల పేర్లు సాధారణ భారతీయ మహిళల పేర్లను పోలి ఉన్నాయని సీనియర్ పోలీసు అధికారి ఒకరు తెలిపారు. ఇలాంటి 12 నకిలీ పాక్ ప్రొఫైల్‌లను బ్లాక్ చేసినట్లు పోలీసులు తెలిపారు.

పాకిస్థాన్ మహిళల నకిలీ ప్రొఫైల్స్

ఫేస్‌బుక్, వాట్సాప్, ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు టెలిగ్రామ్‌తో సహా పలు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో పాకిస్థానీ మహిళల పేరుతో నకిలీ ప్రొఫైల్‌లు కనుగొనబడ్డాయి. పాకిస్థాన్ మహిళల సోషల్ మీడియా ఖాతాల పట్ల అధికారులు, పోలీసులు, సామాన్య ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని కేంద్ర భద్రతా సంస్థలు సూచించాయి. ఇండో-పాక్ సరిహద్దులోని పఠాన్ కోట్ ప్రాంతానికి కేవలం 26 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న సైనికులు మరియు పోలీసులు అప్రమత్తంగా ఉండాలని మరియు అదనపు జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని ఒక అధికారి హెచ్చరించారు. పాకిస్థానీ మహిళా ఏజెంట్లు చాటింగ్ చేయడం ప్రారంభించిన తర్వాత వారి అసభ్యకరమైన ఫోటోలు సర్క్యులేట్ చేసి బ్లాక్ మెయిల్ చేస్తామని పోలీసులు హెచ్చరించారు.

పాక్ హనీట్రాప్ కేసులు…

గత ఐదేళ్లలో ఇలాంటి నకిలీ ఖాతాల హనీట్రాప్‌లో అధికారులు చిక్కుకున్న సందర్భాలు చాలానే ఉన్నాయి. ఐఎస్‌ఐతో కీలక సమాచారాన్ని పంచుకున్నందుకు అధికారిక రహస్యాల చట్టం కింద వీరిని అరెస్టు చేశారు. భారతదేశానికి చెందిన బ్రహ్మోస్ క్షిపణి రహస్యాలను జరా దాస్‌గుప్తా అనే మహిళా ఏజెంట్‌కు లీక్ చేశారనే ఆరోపణలపై DRDO శాస్త్రవేత్త ప్రదీప్ కురుల్కర్‌పై గూఢచర్యం కేసు నమోదు చేయడంతో డిఫెన్స్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ ఆర్గనైజేషన్ (DRDO) కలకలం రేపింది.

బ్రహ్మోస్ క్షిపణి రహస్యాలు బయటపడ్డాయి

బ్రహ్మోస్ క్షిపణి ప్రాజెక్టుకు సంబంధించిన అత్యంత రహస్య నివేదికను పాకిస్థాన్ ఏజెంట్‌కు చూపించినందుకు కురుల్కర్‌ను ఈ ఏడాది మేలో అరెస్టు చేశారు. గతంలో ఐఎస్‌ఐతో కీలక సమాచారాన్ని పంచుకున్నారనే ఆరోపణలపై పలువురు అధికారులు అరెస్టయ్యారు. అధికారిక రహస్యాల చట్టం కింద అరెస్టయిన నిందితుల్లో ఎక్కువ మంది ఆర్మీ సిబ్బంది. డబ్బులు ఇస్తానని, అసభ్యకరమైన ఆడియో, వీడియో కాల్స్‌ చేసి మోసగించాడని పోలీసు అధికారులు చెబుతున్నారు.

అనేక కేసులు…

ఈ ఏజెంట్లు డేటాను కూడా హ్యాక్ చేస్తున్నారు. కశ్మీర్‌లోని పఠాన్‌కోట్‌లో రెండేళ్ల వ్యవధిలోనే ఇలాంటి రెండు కేసులు నమోదయ్యాయి. పఠాన్‌కోట్ కంటోన్మెంట్‌లో కీలకమైన సమాచారాన్ని ఐఎస్‌ఐతో పంచుకున్నారనే ఆరోపణలపై ఆర్మీ జవాన్ అమర్‌పాల్ సింగ్‌ను అరెస్టు చేశారు.

పాకిస్థాన్ మహిళల ఉచ్చులో పడకండి…

అంతకుముందు అక్టోబర్ 27, 2021 న, హర్యానా నివాసి మన్‌దీప్ సింగ్‌ను గూఢచర్యం ఆరోపణలపై పఠాన్‌కోట్ కంటోన్మెంట్ ప్రాంతం నుండి పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. సునీల్ కుమార్ అనే ఎయిర్ ఫోర్స్ జవాన్‌ను కూడా ఇదే ఆరోపణలపై పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు. దీంతో పాక్ మహిళా ఏజెంట్ల వలలో పడకుండా ఆర్మీ, నేవీ, ఎయిర్ ఫోర్స్ ఉద్యోగులను తాజాగా కేంద్ర భద్రతా సంస్థలు అప్రమత్తం చేశాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *