భారత్ VS నేపాల్ మ్యాచ్: సూపర్-4 లక్ష్యం..

మధ్యాహ్నం 3 గంటల నుండి

స్టార్ స్పోర్ట్స్ లో.. నేడు నేపాల్ తో భారత్ పోరాడనుంది

దూసుకొస్తున్న మేఘం

ఆసియా కప్ మ్యాచ్‌కు బుమ్రా దూరం!

గ్రామీణ ప్రాంతం: ఆసియాలో తమ చివరి గ్రూప్ మ్యాచ్‌కు టీమిండియా సిద్ధమైంది. పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో వరుణుడు జోక్యం చేసుకోవడంతో ఫలితం లేకపోవడంతో ఒక్కో జట్టుకు ఒక్కో పాయింట్‌ కేటాయించారు. దీంతో ఇప్పటికే నేపాల్ పై గెలిచిన పాకిస్థాన్ మూడు పాయింట్లతో గ్రూప్ ‘ఎ’ నుంచి సూపర్ -4కి అర్హత సాధించింది. సోమవారం నేపాల్‌తో జరిగే మ్యాచ్‌లో రోహిత్ సేన గెలిస్తే నేరుగా తదుపరి రౌండ్‌కు చేరుకుంటుంది. అయితే ఈ మ్యాచ్‌కి కూడా వర్షం అడ్డంకిగా మారే అవకాశం ఉంది. ఒకవేళ మ్యాచ్ రద్దయినా భారత్‌కు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు. రెండు పాయింట్లతో సూపర్-4కి వెళ్లింది. అభిమానులు పూర్తి మ్యాచ్‌ని కోరుకుంటున్నారు. నేపాల్‌పై పూర్తి స్థాయిలో రాణిస్తే భారత్‌కు కూడా తగిన ప్రాక్టీస్ లభిస్తుంది. యువ జట్టు నేపాల్ భారత్‌పై కనీస పోరాటాన్ని ప్రదర్శించాలని కోరుకుంటోంది. మరోవైపు స్టార్ పేసర్ బుమ్రా ఈ మ్యాచ్‌కు దూరమైన సంగతి తెలిసిందే. తన భార్య సంజన మొదటి బిడ్డకు జన్మనివ్వబోతుండడంతో బుమ్రా ఇంటికి వచ్చినట్లు సమాచారం. అయితే, అతను సూపర్-4 మ్యాచ్‌లకు అందుబాటులో ఉంటాడు.

విస్ఫోటనం చెందాలి:

పాకిస్థాన్ తో జరుగుతున్న మ్యాచ్ లో టాపార్డర్ తడబడటంతో భారత్ 66 పరుగులకే 4 వికెట్లు కోల్పోవాల్సి వచ్చింది. స్టార్ ప్లేయర్లు ఉన్నప్పటికీ పాక్ పేసర్లు పడుతున్న కష్టాన్ని సగటు అభిమాని అర్థం చేసుకోలేకపోతున్నాడు. ప్రపంచకప్ నేపథ్యంలో ఇలాంటి ప్రదర్శన సరికాదన్న వ్యాఖ్యలు వినిపిస్తున్నాయి. ఇక టాపార్డర్‌లో ఆడుతున్న ఇషాన్ కిషన్ కెరీర్‌లో తొలిసారిగా 5వ స్థానంలో బరిలోకి దిగి ఆకట్టుకున్నాడు. హార్దిక్ అతనితో ఆడకపోతే స్కోరు బోర్డు దయనీయంగా కనిపించేది. రోహిత్, గిల్, కోహ్లీ, శ్రేయాస్ తక్కువ స్కోర్లకే పెవిలియన్ చేరడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. రోహిత్, విరాట్‌లకు తగినంత విశ్రాంతి లభించినా ఫలితం లేకపోయింది. అందుకే నేపాల్ మ్యాచ్ తోనైనా భారత బ్యాట్స్ మెన్ ఫామ్ లోకి రావాలని కోరుకుంటున్నారు. బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో ఎలాంటి మార్పులు ఉండకపోవచ్చు. మరోవైపు పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత బౌలర్లకు బౌలింగ్ చేసే అవకాశం రాలేదు. ముఖ్యంగా గాయం నుంచి కోలుకున్న పేసర్ బుమ్రా వన్డేల్లో ఎలా రాణిస్తాడో చూడాలి. శార్దూల్ స్థానంలో షమీ ఆడే అవకాశం ఉంది.

కొలంబో నుండి మ్యాచ్‌లు తరలించబడ్డాయి!

ఆసియా కప్ సూపర్ ఫోర్ మ్యాచ్‌లను కొలంబో నుంచి మార్చే సూచనలు స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నాయి. కొలంబోలో వచ్చే వారం భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ సూచించిన నేపథ్యంలో ఆసియా క్రికెట్ కౌన్సిల్ ఈరోజు నిర్ణయం తీసుకోనుంది. షెడ్యూల్ ప్రకారం ఈ నెల 9 నుంచి కొలంబోలో ఐదు సూపర్-4 మ్యాచ్ లు జరగాల్సి ఉంది. అక్కడి నుంచి తరలించే మ్యాచ్ లను దంబుల్లా లేదా పల్లెకెలెలో నిర్వహించనున్నట్లు సమాచారం. ఇప్పటికే కొలంబోలో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. రానున్న రోజుల్లో కూడా ఇదే పరిస్థితి ఉంటుందని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేస్తోంది. కొలంబో నుంచి మ్యాచ్‌లను తరలించే అంశంపై చర్చిస్తున్నట్లు బీసీసీఐ అధికారి ఒకరు వెల్లడించారు.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం:

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, ఇషాన్, హార్దిక్, జడేజా, కుల్దీప్, షమీ, బుమ్రా, సిరాజ్.

నేపాల్:

రోహిత్ పౌడెల్ (కెప్టెన్), కుశాల్, ఆసిఫ్, ఆరిఫ్, సోంపాల్, గుల్షన్, దీపేంద్ర సింగ్, కుశాల్ మల్లా, సందీప్ లమిచానే, కరణ్, లలిత్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T03:01:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *