ఆదిత్య ఎల్1 : ఆదిత్య ఎల్1 రెండో ఆర్బిట్ రైజింగ్ మిషన్ విజయవంతమైందని… ఇస్రో వెల్లడించింది.

ఆదిత్య ఎల్1, సూర్యునిపై అధ్యయనం చేయడానికి భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి అంతరిక్ష ఆధారిత మిషన్, మంగళవారం తెల్లవారుజామున తన రెండవ కక్ష్య-ఎక్కువ విన్యాసాన్ని విజయవంతంగా పూర్తి చేసిందని ఇస్రో తెలిపింది. ఇస్రోకు చెందిన టెలిమెట్రీ, ట్రాకింగ్ మరియు కమాండ్ నెట్‌వర్క్ ఈ ఆపరేషన్‌ను చేపట్టింది.

ఆదిత్య ఎల్1 : ఆదిత్య ఎల్1 రెండో ఆర్బిట్ రైజింగ్ మిషన్ విజయవంతమైందని... ఇస్రో వెల్లడించింది.

ఆదిత్య L1 విజయవంతంగా పని చేస్తుంది

ఆదిత్య ఎల్1: సూర్యునిపై అధ్యయనం చేసేందుకు భారతదేశపు మొట్టమొదటి అంతరిక్ష ఆధారిత మిషన్ ఆదిత్య ఎల్1 మంగళవారం తెల్లవారుజామున తన రెండవ కక్ష్యను పెంచే విన్యాసాన్ని విజయవంతంగా పూర్తి చేసిందని ఇస్రో తెలిపింది. ఇస్రోకు చెందిన టెలిమెట్రీ, ట్రాకింగ్ మరియు కమాండ్ నెట్‌వర్క్ ఈ ఆపరేషన్‌ను చేపట్టింది. బెంగుళూరులోని టెలిమెట్రీ, ట్రాకింగ్ మరియు కమాండ్ నెట్‌వర్క్ నుండి రెండవ ఎర్త్-బౌండ్ యుక్తి విజయవంతంగా నిర్వహించబడింది. (ISROs ఆదిత్య L1 విజయవంతంగా 2వ భూమిపైకి దూసుకెళ్లింది) ISRO సూర్యుని పరిశీలన కోసం ఈ ఉపగ్రహాన్ని ప్రయోగించింది.

Udhayanidhi Stalin: Udhayanidhi Stalin తలపై రూ.10 కోట్ల బహుమతి…అయోధ్య ధర్మకర్త సంచలన ప్రకటన

ఆదిత్య-L1 భూమి నుండి 1.5 మిలియన్ కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న మొదటి సూర్య-భూమి లాగ్రాంజియన్ పాయింట్ చుట్టూ ఉన్న హాలో కక్ష్య నుండి సూర్యుడిని అధ్యయనం చేసిన మొదటి భారతీయ అంతరిక్ష ఆధారిత అబ్జర్వేటరీగా అవతరించింది. సెప్టెంబరు 3న భూమికి మొదటి విమానం విజయవంతంగా నిర్వహించబడింది. ఆదిత్య-ఎల్1 అంతరిక్ష నౌకను 63 నిమిషాల 20 సెకన్ల విమానంలో విజయవంతంగా భూమి చుట్టూ ఎలిప్టికల్ ఆర్బిట్‌లోకి ప్రవేశపెట్టారు.

Cow Attack : ఓ మై గాడ్.. కోపగించుకున్న పాములా ఆవు యువకుడిపై ఎలా దాడి చేసిందో చూడండి..

సెప్టెంబరు 5 మంగళవారం తెల్లవారుజామున 3 గంటలకు ఆదిత్య ఎల్1 తన రెండవ కక్ష్యను పెంచే విన్యాసాన్ని నిర్వహించిందని ఇస్రో తెలిపింది. ఆదిత్య ఎల్1 ఉపగ్రహాన్ని శనివారం శ్రీహరికోటలోని సతీష్ ధావన్ అంతరిక్ష కేంద్రం నుంచి ప్రయోగించారు. ఈ ఉపగ్రహంపై ఉంచిన 7 పరిశోధనా పరికరాలు సూర్యుడిని పరిశోధిస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *