సచిన్ టెండూల్కర్: మురళీధరన్ జీవితంలో ఏం జరిగిందో ప్రజలకు తెలియాలి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-05T19:09:50+05:30 IST

టెస్ట్ క్రికెట్ చరిత్రలో 800 వికెట్లు తీసిన ఏకైక బౌలర్ ఆఫ్ స్పిన్నర్ ముత్తయ్య మురళీధరన్ జీవితం ఆధారంగా తెరకెక్కిన చిత్రం ‘800’. మూవీ ట్రైన్ మోషన్ పిక్చర్స్ నిర్మించింది. క్రికెట్ దేవుడు సచిన్ టెండూల్కర్ ముఖ్య అతిథిగా మంగళవారం ముంబైలో ‘800’ ట్రైలర్ లాంచ్ కార్యక్రమం జరిగింది.

సచిన్ టెండూల్కర్: మురళీధరన్ జీవితంలో ఏం జరిగిందో ప్రజలకు తెలియాలి

800 మూవీ ట్రైలర్ లాంచ్ ఈవెంట్

టెస్ట్ క్రికెట్ చరిత్రలో 800 వికెట్లు తీసిన ఏకైక బౌలర్ ఆఫ్ స్పిన్నర్ ముత్తయ్య మురళీధరన్ జీవితం ఆధారంగా తెరకెక్కిన చిత్రం ‘800’. మూవీ ట్రైన్ మోషన్ పిక్చర్స్ నిర్మించింది. మురళీధరన్ పాత్రలో ‘స్లమ్‌డాగ్ మిలియనీర్’ ఫేమ్ మధుర్ మిట్టల్, మదిమలర్ పాత్రలో మహిమా నంబియార్ నటిస్తున్నారు. ఎంఎస్ శ్రీపతి దర్శకత్వం వహించారు. ఎంఎస్ శ్రీపతితో పాటు బుకర్ ప్రైజ్ (2022) అవార్డు గ్రహీత షెహన్ కరుణతిలక స్క్రిప్ట్ అందించారు. శ్రీదేవి మూవీస్ అధినేత శివలెంక కృష్ణ ప్రసాద్ ఈ చిత్రాన్ని సమర్పిస్తున్నారు. దేశవ్యాప్తంగా విడుదలవుతోంది. క్రికెట్ దేవుడు సచిన్ టెండూల్కర్ ముఖ్య అతిథిగా మంగళవారం ముంబైలో ‘800’ ట్రైలర్ లాంచ్ కార్యక్రమం జరిగింది.

ట్రైలర్ విడుదల అనంతరం సచిన్ టెండూల్కర్ మాట్లాడుతూ.. నా ప్రియమైన స్నేహితుడు మురళీధరన్‌కు ఆల్ ది బెస్ట్. ఆయన జీవితంలో ఏం జరిగిందో ప్రజలకు తెలియాలి. నేను ముత్తయ్య మురళీధరన్‌ను 1993లో మొదటిసారి కలిశాను. అప్పటి నుంచి మా స్నేహం అలాగే ఉంది. గత నెలలో నేను UNICEF పని మీద శ్రీలంక వెళ్ళాను. ఆ తర్వాత మురళీధరన్‌కి మెసేజ్ చేశాడు… ‘నేను మీ నగరంలో ఉన్నాను’! ‘అక్కడ ఏమి చేస్తున్నావు? నేను ఇండియాలో ఉన్నాను’ అని బదులిచ్చాడు. ఆ తర్వాత బయోపిక్ గురించి చెప్పాడు. మీరు ఈ కార్యక్రమానికి రాగలరా? అతను అడిగాడు. మురళీధరన్ చాలా సాధించారు. కానీ అతను చాలా సింపుల్. అతనికి నో చెప్పడం కష్టం. నేను అతని కోసం ఇక్కడికి వచ్చాను. (ముత్తయ్య మురళీధరన్ గురించి సచిన్)

Sachin.jpg

ఆటలో హెచ్చు తగ్గులు ఉంటాయి. ఒక్కోసారి మన ఆటతో నిరాశ చెందుతాం. లేచి నిలబడి మళ్లీ పోటీ చేయడమే నిజమైన ఆటగాడి లక్షణం. మురళీధరన్ కూడా అదే చేశాడు. పిచ్ ఎలా ఉన్నా మురళీధరన్ బంతిని తిప్పగలడు. ఆయనతో ఎలా వ్యవహరించాలో మీటింగుల్లో చర్చించుకునేవాళ్లం. హర్భజన్ ఒకసారి మాట్లాడుతూ… మురళీధరన్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి అరంగేట్రం చేయడానికి ముందు 18 నెలల పాటు నెట్స్‌లో ప్రాక్టీస్ చేశాడని. అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌ల్లో 10,500 ఓవర్లు బౌలింగ్ చేశాడు. ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్ తీసుకుంటే మరో 10,000 ఓవర్లు ఉంటాయి’’ అని చెప్పాడు.

==============================

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-05T19:09:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *