తెలంగాణ ప్రభుత్వం : ఎస్జీటీ పోస్టులు డీడీ అభ్యర్థులకే.. తెలంగాణ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం

BED అర్హత ఉన్న అభ్యర్థులు స్కూల్ అసిస్టెంట్ (SA) పోస్టులకు మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ టీచర్ ఎడ్యుకేషన్ (NCTE) 2018లో BED అభ్యర్థులను కూడా STT పోస్టులకు అర్హులుగా చేస్తూ నిర్ణయం తీసుకుంది.

తెలంగాణ ప్రభుత్వం : ఎస్జీటీ పోస్టులు డీడీ అభ్యర్థులకే.. తెలంగాణ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం

తెలంగాణ ప్రభుత్వం (1) (1)

తెలంగాణ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం: టీచర్ పోస్టుల భర్తీకి సంబంధించి తెలంగాణ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. సెకండరీ గ్రేడ్ టీచర్ (ఎస్‌టిటి) పోస్టులను డిప్లొమా ఇన్ ఎలిమెంటరీ ఎడ్యుకేషన్ (డిడి) అభ్యర్థులతో మాత్రమే భర్తీ చేయాలని నిర్ణయించారు. దీనికి సంబంధించి ఒకటి రెండు రోజుల్లో జీవో విడుదల చేయనున్నట్లు విద్యాశాఖ సీనియర్ అధికారి ఒకరు వెల్లడించారు. కాబట్టి BED అర్హత ఉన్న అభ్యర్థులు స్కూల్ అసిస్టెంట్ (SA) పోస్టులకు మాత్రమే పోటీ పడవలసి ఉంటుంది. 2018లో, నేషనల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ టీచర్ ఎడ్యుకేషన్ (NCTE) STT పోస్టులకు BEDని కూడా అర్హతగా చేయాలని నిర్ణయించింది.

అయితే తాజాగా ఉపాధ్యాయ నియామకాలపై రాజస్థాన్ సుప్రీంకోర్టులో కేసు వేసింది. దీనిపై విచారణ చేపట్టిన ధర్మాసనం ప్రాథమిక పాఠశాలల్లో ఉపాధ్యాయుల పోస్టులను డీడీ క్వాలిఫైడ్ అభ్యర్థులతో భర్తీ చేయాలని తీర్పునిచ్చింది. NCTE తన వెబ్‌సైట్‌లో ఈ తీర్పు కాపీని అప్‌లోడ్ చేసింది. సుప్రీంకోర్టు తీర్పును దేశవ్యాప్తంగా అమలు చేయనున్నారు. తెలంగాణలో 6,612 ఉపాధ్యాయ ఉద్యోగాలను భర్తీ చేస్తున్నారు.

టీఆర్టీ నోటిఫికేషన్: టీఆర్టీ నోటిఫికేషన్ విడుదల.. 5,089 ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీ చేస్తాం: మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి

వీటిలో సెకండరీ గ్రేడ్ టీచర్ (ఎస్టీటీ) పోస్టులు 2,575 ఉన్నాయి. వాస్తవానికి ఎస్టీటీ పోస్టులను డీఈడీలతో భర్తీ చేయాలనే నిబంధన గతంలోనే అమలైంది. తరువాత, BED ఈ నిబంధనను సవరించింది మరియు వారికి అవకాశం కల్పిస్తూ 2018 లో NCTE గెజిట్‌ను విడుదల చేసింది. అప్పటి నుంచి రాష్ట్రంలో ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీ ప్రక్రియ చేపట్టలేదు. దీంతో బీఈడీ అభ్యర్థులు ఎస్టీటీ పోస్టులకు అర్హత సాధించలేకపోయారు.

బీహార్‌లో ఎన్‌సిటిఇ గెజిట్ ఆధారంగా ప్రాథమిక పాఠశాల ఉపాధ్యాయుల పోస్టులకు బిఇడి విద్యార్థులు పోటీ పడేందుకు అనుమతిస్తూ నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. సుప్రీంకోర్టు తీర్పు అనంతరం ఈ నోటిఫికేషన్‌ విడుదలైంది. ఈ నోటిఫికేషన్ చెల్లదని ధర్మాసనం ఇటీవల తీర్పునిచ్చింది. ఈ నేపథ్యంలో ఎస్టీటీ పోస్టులను డీడీతో భర్తీ చేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *