బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటన: బుల్లెట్ ప్రూఫ్ మృగం… జో బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా మూడంచెల భద్రత

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా భారీ ఏర్పాట్లు చేశారు. ఢిల్లీలో జరగనున్న జీ20 లీడర్స్ సమ్మిట్‌లో పాల్గొనేందుకు అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ సెప్టెంబర్ 7న భారత్ రానున్నారు. ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా బిడెన్ అమెరికా అధ్యక్షుడి కాడిలాక్ ది బీస్ట్‌లో పర్యటించనున్నారు.

బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటన: జో బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటనలో బుల్లెట్ ప్రూఫ్ మృగం... మూడంచెల భద్రత

బుల్లెట్ ప్రూఫ్ బీస్ట్

బిడెన్స్ ఢిల్లీ పర్యటన: అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా భారీ ఏర్పాట్లు చేశారు. ఢిల్లీలో జరగనున్న జి20 లీడర్స్ సమ్మిట్ (జి20 సమ్మిట్ 2023)లో పాల్గొనేందుకు అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ సెప్టెంబర్ 7న భారత్‌కు రానున్నారు. ఢిల్లీ పర్యటన సందర్భంగా బిడెన్ అమెరికా అధ్యక్షుడి కాడిలాక్ ది బీస్ట్‌లో పర్యటించనున్నారు. (JOE BIDEN in India) జో బిడెన్ కోసం ప్రత్యేకంగా బోయింగ్ C-17 Globemaster III విమానంలో US నుండి ది బీస్ట్ (బుల్లెట్ ప్రూఫ్ బీస్ట్) కారును భారతదేశానికి తీసుకువచ్చారు.

ప్రధాని మోదీ: ఇండోనేషియాలో మోదీకి ప్రవాస భారతీయులు స్వాగతం పలికారు

జో బిడెన్ ఢిల్లీ పర్యటనకు మూడంచెల భద్రతను ఏర్పాటు చేశారు. (3 పొరల భద్రత) బయటి పొరలో భారతీయ పారామిలిటరీ దళం సిబ్బంది ఉంటారు. (బిడెన్స్ ఢిల్లీ పర్యటన) రెండవ పొరలో భారతదేశ ప్రత్యేక రక్షణ బృందానికి చెందిన కమాండోలు ఉంటారు. అంతర్గత సర్కిల్‌లో US సీక్రెట్ సర్వీస్ ఏజెంట్లు ఉంటారు. జో బిడెన్ మరియు ఇతర US ప్రతినిధులు ITC మౌర్య షెరటన్ హోటల్‌లో బస చేస్తారు. బిడెన్ రాక సందర్భంగా హోటల్ సిబ్బందిని తనిఖీ చేశారు.

పాకిస్థాన్: పాకిస్థాన్‌లో తాలిబన్ ఉగ్రవాదులు జరిపిన దాడిలో 16 మంది మరణించారు

జో బిడెన్ బస చేసే 14వ అంతస్తుకి వచ్చే సందర్శకులకు ప్రత్యేక యాక్సెస్ కార్డులు ఇస్తారు. కిందకు వెళ్లేందుకు ప్రత్యేక లిఫ్ట్‌ను ఏర్పాటు చేశారు. అమెరికా అధ్యక్షుడి కోసం ఈ హోటల్‌లో 400 గదులు బుక్ చేయబడ్డాయి. ప్రపంచంలోనే అత్యంత బలమైన మరియు సురక్షితమైన కారుగా పేరుగాంచిన ఈ బుల్లెట్ ప్రూఫ్ కారు అన్ని సమయాల్లో యునైటెడ్ స్టేట్స్ సీక్రెట్ సర్వీస్ రక్షణలో ఉంటుంది. భారత వైమానిక దళం మరియు భారత సైన్యానికి చెందిన హెలికాప్టర్లు ఢిల్లీని కంటికి రెప్పలా కాపాడుతూ నిరంతరం ఆకాశంలో తిరుగుతున్నాయి.

జపాన్: జపాన్ మూన్ ల్యాండర్ రాకెట్ ప్రయోగం

ఈ హెలికాప్టర్లలో ఆర్మీ మరియు నేషనల్ సెక్యూరిటీ గార్డ్ (NSG) కమాండోలు ఉంటారు. ఢిల్లీలో చాలా చోట్ల యాంటీ డ్రోన్ వ్యవస్థలను ఏర్పాటు చేశారు. ఢిల్లీలోని ఎత్తైన భవనాలపై నేషనల్ సెక్యూరిటీ గార్డ్స్ మరియు ఆర్మీ స్నిపర్లను మోహరించారు. ఢిల్లీ పోలీసులు వివిధ దేశాల అడ్వాన్స్ టీమ్‌లతో సమన్వయం చేస్తున్నారు.

అమిత్ మాల్వియా: బీజేపీ నేత అమిత్ మాల్వియాపై పోలీసు కేసు

యుఎస్ ప్రథమ మహిళ జిల్ బిడెన్‌కు కరోనా సోకింది, అయితే జో బిడెన్‌కు నిర్వహించిన పరీక్షలు ప్రతికూలంగా వచ్చాయి. జో బిడెన్ గురువారం భారత్‌కు రానున్నారు. సెప్టెంబరు 8న చారిత్రాత్మకమైన జి20 సదస్సు సందర్భంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతో బిడెన్ ద్వైపాక్షిక సమావేశం నిర్వహించనున్నట్లు వైట్‌హౌస్ శుక్రవారం ప్రకటించింది. సెప్టెంబర్ 9-10 తేదీల్లో జరిగే G20 సమ్మిట్ అధికారిక సెషన్లలో జో బిడెన్ పాల్గొంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *