ప్రధాని మోదీ: దాడులను తిప్పికొట్టాలి

సనాతన ధర్మంపై ఉదయనిధి చేసిన వ్యాఖ్యలకు తగిన సమాధానం చెప్పాలి

‘భారత్‌-భారత్‌’ వివాదం గురించి ఆలోచించవద్దు

ఎవరూ చరిత్రలో నిలిచిపోకూడదు..

రాజ్యాంగ వాస్తవాలకు మిమ్మల్ని మీరు పరిమితం చేసుకోండి

కేంద్ర మంత్రులకు ప్రధాని మోదీ హెచ్చరిక

ఈ అంశంపై అధికారిక ప్రతినిధి మాత్రమే

ప్రతిస్పందించడానికి స్పష్టత

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 6: సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలిస్తామంటూ తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ కుమారుడు, రాష్ట్ర మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలకు తగిన సమాధానం చెప్పాల్సిన అవసరం ఉందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. సనాతన ధర్మంపై జరుగుతున్న దాడులను వాస్తవాలతో ఎదుర్కోవాలని కేంద్ర మంత్రులకు సూచించారు. భారతదేశం పేరును భారత్‌గా మార్చడంపై ఎవరూ మాట్లాడవద్దని హెచ్చరించారు. దీనిపై అధికార ప్రతినిధి మాత్రమే స్పందించాలని స్పష్టం చేశారు. జి-20 సదస్సు నేపథ్యంలో బుధవారం ఇక్కడ జరిగిన కేంద్ర మంత్రివర్గ సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు. ‘చరిత్ర లోతుల్లోకి వెళ్లవద్దు. రాజ్యాంగ వాస్తవాలకే పరిమితం. అలాగే, ఈ అంశంపై ప్రస్తుత పరిస్థితి గురించి మాట్లాడండి. ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ నేతలు, హిందూ సంస్థలు మండిపడుతున్న సంగతి తెలిసిందే. ఆయన వ్యాఖ్యలు దేశంలోని 80 శాతం మంది భారతీయుల మారణహోమానికి పిలుపునిచ్చాయి. ముంబైలో జరిగిన ‘భారత్’ కూటమి సమావేశంలో విపక్షాలు హిందూమతానికి వ్యతిరేకంగా తీర్మానం చేశాయి. అందులో భాగమే ఉదయనిధి సనాతన ధర్మాన్ని టార్గెట్ చేసి కాంగ్రెస్ మద్దతు ఇస్తోంది. ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే కుమారుడు, కర్ణాటక మంత్రి ప్రియాంక్ ఖర్గే, ఎంపీ కార్తీ చిదంబరం ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను సమర్థించగా, టీఎంసీ నేత, బెంగాల్ సీఎం మమత ఖండించారు. మరోవైపు.. ఉదయనిధి తన వ్యాఖ్యలను సమర్థించుకుంటున్నారు. మళ్లీ మళ్లీ అవే మాటలే చెబుతామని ప్రకటిస్తున్నారు. క్షమాపణ చెప్పేందుకు ససేమిరా అంటున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో బుధవారం యూపీలోని రాంపూర్‌లో ఆయనతో పాటు ప్రియాంక్ ఖర్గేపై మతపరమైన మనోభావాలను దెబ్బతీసినందుకు ఎఫ్ఐఆర్ నమోదైంది. ఆయనపై చర్యలు తీసుకునేందుకు తమిళనాడు గవర్నర్ అనుమతి తీసుకునేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నట్లు కూడా వార్తలు వస్తున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *