న్యాయమూర్తుల కమిటీ నుంచి తప్పుకుంటా..

‘మణిపూర్’ నివేదిక నాపై వ్యక్తిగత దాడి

న్యాయవాది మీనాక్షి అరోరా

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 6: మణిపూర్ ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టుకు సమర్పించిన నివేదికలో తనకు వ్యతిరేకంగా వ్యక్తిగత వ్యాఖ్యలు ఉన్నాయని సీనియర్ న్యాయవాది మీనాక్షి అరోరా అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. నివేదికలో తనపై వ్యక్తిగత దాడి ఉందని నిరసించారు. ఆమె నిరసన తెలుపుతూ కోర్టు హాలు నుంచి వెళ్లిపోయింది. మణిపూర్ ఘర్షణలకు సంబంధించిన కేసులను పర్యవేక్షించేందుకు సుప్రీంకోర్టు నియమించిన న్యాయమూర్తుల కమిటీ తరపున మీనాక్షి మాట్లాడుతున్నారు. ఈ క్రమంలో మణిపూర్ ప్రభుత్వం బుధవారం కోర్టులో అఫిడవిట్ దాఖలు చేసింది. ఈ అఫిడవిట్‌లోని వ్యాఖ్యలు తనను నేరుగా టార్గెట్ చేశాయని మీనాక్షి అరోరా కోర్టులో అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ‘‘ఈ కోర్టులో నేను చేసేది నా సొంత వ్యాఖ్యలు కాదు.. నా అభిప్రాయాలన్నీ కమిటీ సూచించినవే.. అయితే అఫిడవిట్‌లో నా ప్రమేయం లేని విషయంలో నాపై దాడి చేసే వ్యాఖ్యలు ఉన్నాయి.. అందుకే ఆమె కోర్టు నుంచి వెళ్లిపోయింది. కమిటీ తరఫు న్యాయవాది పదవికి రాజీనామా చేస్తాను’’ అని హాలులో పేర్కొన్నారు. దీనిపై ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ డీవై చంద్రచూడ్‌ స్పందించారు. మణిపూర్‌ ప్రభుత్వం తరఫున హాజరైన సొలిసిటర్‌ జనరల్‌ తుషార్‌ మెహతా.. కమిటీ తరఫు న్యాయవాదుల ప్రస్తావన ఉండకూడదని అన్నారు. ఈసారి విచారణలో తేలింది.

ఆ ఆయుధాల లెక్క చెప్పండి

హింసాత్మక మణిపూర్‌లో స్వాధీనం చేసుకున్న అక్రమ ఆయుధాల వివరాలను సమర్పించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు దర్యాప్తు సంస్థలను సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. ప్రస్తుతం ఆర్థిక ఆంక్షలు ఉన్నాయి. అయితే ప్రజలకు ఆహారం, అవసరమైన మందుల కొరత లేదని మణిపూర్ ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి నివేదిక సమర్పించారు.

ఎడిటర్స్ గిల్డ్ యొక్క సుప్రీం ప్రొటెక్షన్

మణిపూర్‌లో నమోదైన రెండు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లలో ఎడిటర్స్ గిల్డ్‌లోని నలుగురు సభ్యులను అరెస్టు చేయకుండా సుప్రీంకోర్టు రక్షణ కల్పించింది. వీరిపై ఈ నెల 11వ తేదీ వరకు తొందరపాటు చర్యలు తీసుకోవద్దని మణిపూర్ ప్రభుత్వానికి స్పష్టం చేసింది. వారిలో ఎడిటర్స్ గిల్డ్ ఆఫ్ ఇండియా ప్రెసిడెంట్ కూడా ఉన్నారు. మణిపూర్‌లో రెండు గ్రూపుల మధ్య ఘర్షణలను రెచ్చగొట్టేందుకు ప్రయత్నించారని పోలీసులు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లలో పేర్కొన్నారు. వారిపై పోలీసు కేసు నమోదు చేసినట్లు సీఎం బీరెన్ సింగ్ కూడా ధృవీకరించారు.

మణిపూర్‌లో కర్ఫ్యూ ఎత్తివేయాలని నిరసన

తమ ప్రాంతంలో కర్ఫ్యూను తొలగించాలంటూ మణిపూర్‌లోని ఫౌగక్‌చావో వాసులు చేస్తున్న నిరసన రణరంగంగా మారింది. బారికేడ్లపైకి దూసుకెళ్లిన ఆందోళనకారులను అడ్డుకునేందుకు భద్రతా బలగాలు టియర్ గ్యాస్, రబ్బర్ బుల్లెట్లను ప్రయోగించారు. రబ్బరు బుల్లెట్ల వల్ల పలువురు గాయపడ్డారు. బిష్ణుపూర్, చురచంద్‌పూర్ జిల్లాల మధ్య ఫౌగాక్‌చావోలో ఏర్పాటు చేసిన ఆర్మీ బారికేడ్‌ల కారణంగా స్థానికులు తమ సొంత ప్రాంతాలకు వెళ్లలేకపోతున్నారని మణిపూర్ ఇంటిగ్రేటెడ్ కోఆర్డినేషన్ కమిటీ ఆరోపించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *