హలో! UPI: డిజిటల్ చెల్లింపులు చేస్తున్నారా? అయితే మీకు శుభవార్త!

న్యూఢిల్లీ : నగదు రహిత లావాదేవీలను నిర్వహించడానికి మరిన్ని అధునాతన సౌకర్యాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. లావాదేవీలు నిర్వహించే వారికి ఈ సౌకర్యాలు చాలా అనుకూలంగా ఉంటాయి. దీనికి సంబంధించి, నేషనల్ పేమెంట్స్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (NPCI) యూనిఫైడ్ పేమెంట్ ఇంటర్‌ఫేస్ (UPI) ప్లాట్‌ఫామ్‌లో చెల్లింపులు చేయడానికి కొత్త సదుపాయాన్ని ప్రారంభించింది. రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI) గవర్నర్ శక్తికాంత దాస్ గ్లోబల్ ఫిన్‌టెక్ ఫెస్టివల్‌లో ఈ సౌకర్యాలను ఆవిష్కరించారు.

సమీకృత, దృఢమైన మరియు స్థిరమైన డిజిటల్ చెల్లింపుల వ్యవస్థను రూపొందించే లక్ష్యంతో ఈ సౌకర్యాలు అందుబాటులోకి వచ్చాయి. UPI, UPI లైట్ Xపై క్రెడిట్ లైన్, నొక్కండి మరియు చెల్లించండి, హలో! UPI – UPI చాట్, బిల్‌పే కనెక్ట్ ద్వారా చెల్లింపులు చేయడం – బిల్ పే చాట్ చాట్‌ను ప్రజలకు అందుబాటులో ఉంచడం.

సంభాషణ UPI చెల్లింపులు మరియు సంభాషణ బిల్లు చెల్లింపులు కృత్రిమ మేధస్సు సహాయంతో మానవ-యంత్ర పరస్పర చర్య ద్వారా లావాదేవీలను నిర్వహించేలా చేస్తాయి. దీంతో మన దేశంలో డిజిటల్ చెల్లింపులు మరింత పెరగనున్నాయి.

హలో! UPIని ఉపయోగించి వాయిస్ ఎనేబుల్ UPI చెల్లింపులు చేయవచ్చు. నిర్దిష్ట మొత్తానికి మౌఖికంగా చెల్లింపులు చేయవచ్చు. ఇటువంటి లావాదేవీలు యాప్‌లు, టెలికాం కాల్స్, IoT పరికరాల ద్వారా చేయవచ్చు. ప్రస్తుతం ఈ సదుపాయం హిందీ మరియు ఆంగ్ల భాషలలో అందుబాటులో ఉంది. త్వరలో ఇతర ప్రాంతీయ భాషల్లో కూడా అందుబాటులోకి రానుంది. ప్రాంతీయ భాషల్లో ఈ సదుపాయాన్ని అందుబాటులోకి తెచ్చినట్లయితే, సీనియర్ సిటిజన్లు మరియు డిజిటల్ కొత్తవారు కూడా లావాదేవీలు నిర్వహించగలుగుతారు. వేరొకరి ఖాతాకు ఎంత డబ్బు బదిలీ చేయాలి? UPI పిన్ నంబర్ వంటి మౌఖిక ఆదేశాలను ఇవ్వడం ద్వారా UPI లావాదేవీని పూర్తి చేయవచ్చు.

BillPay Connect-సంభాషణ బిల్లు చెల్లింపులు

భారత్ బిల్‌పే దేశవ్యాప్తంగా బిల్లు చెల్లింపుల కోసం జాతీయీకరించిన నంబర్‌ను అందుబాటులోకి తెచ్చింది. మెసేజింగ్ యాప్‌లో ‘హాయ్’ అని మెసేజ్ పంపడం ద్వారా బిల్లులు చెల్లించవచ్చు. స్మార్ట్ ఫోన్ లేని వారు, మొబైల్ డేటా అందుబాటులో లేని వారు కూడా మిస్డ్ కాల్ ఇచ్చి బిల్లులు చెల్లించవచ్చు. మిస్డ్ కాల్ ఇస్తే వెంటనే ఫోన్ లిఫ్ట్ అవుతుంది. డబ్బు చెల్లింపు యొక్క ధృవీకరణ పూర్తయింది మరియు చెల్లింపు చేయడానికి ఆదేశం ఇవ్వబడిన తర్వాత, చెల్లింపు పూర్తవుతుంది. BillPay Connectలో మరో సదుపాయం కూడా ఉంది. మౌఖిక ఆదేశాలు ఇవ్వడం మరియు బిల్లులు చెల్లించే సామర్థ్యం. కస్టమర్‌లు తమ స్మార్ట్ హోమ్ పరికరాల్లో వాయిస్ కమాండ్‌లు ఇవ్వడం ద్వారా బిల్లులు చెల్లించవచ్చు. వాయిస్ కన్ఫర్మేషన్ వెంటనే వస్తుంది. ఫిజికల్ కలెక్షన్ పాయింట్ల వద్ద బిల్లులు చెల్లించినప్పుడు సౌండ్ బాక్స్ పరికరాల ద్వారా చెల్లింపు వివరాలు వెల్లడవుతాయి. ఇది వినియోగదారులకు మరియు సేకరణ కేంద్రాలకు తగిన భద్రతను నిర్ధారిస్తుంది.

రుణాలు

UPI ద్వారా బ్యాంకుల నుండి ముందుగా మంజూరైన రుణాలను తీసుకోవడం వినియోగదారులకు ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. UPI లైట్ Xతో, ట్యాప్ చేసి చెల్లించండి వినియోగదారులు పూర్తిగా ఆఫ్‌లైన్‌లో డబ్బును పంపగలరు మరియు స్వీకరించగలరు. ఇంటర్నెట్ కనెక్టివిటీ సాఫీగా లేని ప్రాంతాల్లో కూడా లావాదేవీలకు ఇది ఉపయోగపడుతుంది.

ఇది కూడా చదవండి:

ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాదాన్ని సహించేది లేదు!

ఆదిత్య ఎల్1 మిషన్: ఆదిత్య ఎల్1 సెల్ఫీ.. మరో ఫోటో నిజంగా అద్భుతం..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *