సంభాషణ ద్వారా UPI చెల్లింపులు | సంభాషణ ద్వారా UPI చెల్లింపులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-07T02:31:31+05:30 IST

యూనిఫైడ్ పేమెంట్స్ సిస్టమ్ (UPI) అందుబాటులో ఉన్న మరిన్ని మోడ్‌లలో చెల్లింపులు చేసింది.

సంభాషణ ద్వారా UPI చెల్లింపులు

ముంబై: యూనిఫైడ్ పేమెంట్స్ సిస్టమ్ (UPI) అందుబాటులో ఉన్న మరిన్ని మోడ్‌లలో చెల్లింపులు చేసింది. నేషనల్ పేమెంట్స్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (NPCI), UPI అభివృద్ధి మరియు నిర్వహణ సంస్థ బుధవారం వీటిని ప్రవేశపెట్టింది. అందులో ఒకటి ‘హలో! UPI’. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI) ఆధారిత సిస్టమ్‌తో పరస్పర చర్య చేయడం ద్వారా UPIతో చెల్లింపులు చేయడానికి ఫీచర్ అనుమతిస్తుంది. హిందీ లేదా ఆంగ్లంలో మౌఖిక ఆదేశాల ద్వారా చెల్లింపులు చేయవచ్చు. యాప్‌లు, కాలింగ్ లేదా IoT పరికరాల ద్వారా ఈ సిస్టమ్ ద్వారా లావాదేవీలు చేయవచ్చని NPCI వెల్లడించింది. త్వరలో మరిన్ని భాషల్లో ఈ సదుపాయాన్ని అందుబాటులోకి తీసుకురానున్నట్టు సమాచారం. దేశంలో సమగ్రమైన, చురుకైన మరియు సహేతుకమైన డిజిటల్ చెల్లింపుల వాతావరణాన్ని సృష్టించడంతోపాటు నెలవారీ UPI లావాదేవీలను 10,000 కోట్ల స్థాయికి పెంచే లక్ష్యంతో ఈ కొత్త ఫీచర్లను ప్రవేశపెడుతున్నట్లు NPCI తెలిపింది. NPCI ప్రవేశపెట్టిన మరిన్ని ఫీచర్లు..

UPI క్రెడిట్ లైన్: వినియోగదారులు UPI ద్వారా లావాదేవీలను పూర్తి చేయడానికి బ్యాంకులు ముందుగా మంజూరు చేసిన క్రెడిట్ లైన్‌ను ఉపయోగించవచ్చు.

లైట్ X: ఈ సిస్టమ్ UPI వినియోగదారులను ఆఫ్‌లైన్‌లో డబ్బు పంపడానికి లేదా స్వీకరించడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇంటర్నెట్ అందుబాటులో లేని లేదా కనెక్టివిటీ బలహీనంగా ఉన్న ప్రాంతాల్లో ఆఫ్‌లైన్ చెల్లింపులు చేయడానికి ఈ సదుపాయం సహాయపడుతుంది.

టాప్ మరియు పే: ప్రస్తుతం ఉన్న స్కాన్ మరియు పే సదుపాయంతో పాటు, టాప్ అండ్ పే కూడా ప్రవేశపెట్టబడింది. ఈ మోడ్‌లో, కస్టమర్‌లు మర్చంట్ ఏరియాలో నియర్ ఫీల్డ్ కమ్యూనికేషన్స్ (NFC) ప్రారంభించబడిన QR కోడ్‌లో టాప్ అప్ చేయవచ్చు మరియు చెల్లింపులు చేయవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T02:31:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *