మాంసం తినే బ్యాక్టీరియా: మనిషి మాంసాన్ని తినే బ్యాక్టీరియా.. ఏటా చాలా మంది చనిపోతున్నారు

శరీరంలో మాంసాన్ని తినే బ్యాక్టీరియా. ప్రతి సంవత్సరం సుమారు 80,000 మంది ఈ ఇన్ఫెక్షన్ బారిన పడుతున్నారు. వారిలో చాలా మంది చనిపోయారు.

మాంసం తినే బ్యాక్టీరియా: మనిషి మాంసాన్ని తినే బ్యాక్టీరియా.. ఏటా చాలా మంది చనిపోతున్నారు

మాంసం తినే బాక్టీరియా

యుఎస్‌లో బాక్టీరియా విబ్రియో వల్నిఫికస్ తినడం : అమెరికాలో బ్యాక్టీరియా సోకిన వ్యక్తులు చనిపోతున్నారు. మాంసాన్ని తినే బ్యాక్టీరియా వల్ల మనుషులు చనిపోతున్నారు. అమెరికాలో ఇలాంటి కేసులు వేగంగా పెరుగుతున్నాయి. దీంతో ప్రజలు భయాందోళనలకు గురవుతున్నారు. ఈ ప్రమాదకరమైన బ్యాక్టీరియా పట్ల ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ (సీడీసీ) హెచ్చరించింది. విబ్రియో వల్నిఫికస్ అనే బ్యాక్టీరియా గాయాల ద్వారా మానవ శరీరంలోకి ప్రవేశించి క్రమంగా చర్మాన్ని, కండరాలను తినేస్తుంది. అంతే కాదు కండరాలు, రక్తనాళాలను కూడా తినేస్తోంది. ఈ బ్యాక్టీరియా కారణంగా దాదాపు 12 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఈ బ్యాక్టీరియా పొత్తికడుపు మొత్తానికి సోకితే వికారం, వాంతులు వస్తాయని ఆధారాలు చెబుతున్నాయి. జలుబు జ్వరం వంటి లక్షణాలు కనిపిస్తే వెంటనే వైద్యులను సంప్రదించాలని సూచించారు.

అమెరికాలో ప్రతి సంవత్సరం, డజన్ల కొద్దీ ప్రజలు ఈ బ్యాక్టీరియా బారిన పడి ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. ప్రతి సంవత్సరం 80,000 మందికి పైగా విబ్రియో బారిన పడుతున్నారని అంచనా. వీరిలో ఏటా 100 మంది వరకు మరణిస్తున్నారు. పచ్చి చేపలు, లేదా పచ్చి నత్తలు, షెల్ ఫిష్ తినడం వల్ల ఈ బ్యాక్టీరియా సంక్రమిస్తుందని నిపుణులు తెలిపారు. అలాగే శరీరంపై గాయాలతో ఉన్నవారు నీటిలోకి వెళ్లినా ఈ బ్యాక్టీరియా శరీరంలోకి ప్రవేశిస్తుందని, నదులు, సముద్రాల్లోకి వెళితే శరీరంపై ఉన్న గాయాల ద్వారా శరీరంలోకి ప్రవేశిస్తాయని తెలిపారు.

స్పూకీ గోల్డెన్ ఎగ్ : సముద్రంలో దొరికిన ‘బంగారు గుడ్డు’.. ఆ జీవి కోసం శాస్త్రవేత్తలు సముద్రాన్ని జల్లెడ పడుతున్నారు.

CDC (CDC) అంచనా ప్రకారం, 2023 లో, ఈ బ్యాక్టీరియా కారణంగా అమెరికాలో దాదాపు డజను మంది చనిపోతారు. అంతేకాకుండా, ప్రతి సంవత్సరం సుమారు 80,000 మంది ఈ ఇన్ఫెక్షన్ బారిన పడుతున్నారు. వీరిలో దాదాపు 100 మంది మరణించినట్లు తెలిసింది. కాబట్టి ఈ బ్యాక్టీరియా పట్ల చాలా జాగ్రత్తగా ఉండండి. మరీ ముఖ్యంగా తినే ఆహారం విషయంలో జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని సూచించారు. CDC ఆహారంలో వండని షెల్ఫిష్‌ను తీసుకోకుండా హెచ్చరిస్తుంది. ఒకవేళ తినాల్సి వస్తే బాగా శుభ్రం చేసి వండుకోవాలని సూచించారు. అలాగే శరీరంపై గాయాలు ఉన్నవారు ఉప్పునీరు, ఉప్పునీటికి దూరంగా ఉండాలి. అలాంటి నీటిలో దిగిన తర్వాత, శుభ్రమైన నీటిలో స్నానం చేయడం మంచిది.

ఫ్లోరిడా అట్లాంటిక్ యూనివర్శిటీ హార్బర్ బ్రాంచ్ ఓషనోగ్రాఫిక్ ఇన్స్టిట్యూట్, ఫ్లోరిడా అట్లాంటిక్ యూనివర్శిటీ ఓషనోగ్రఫీ ఇన్స్టిట్యూట్, ఫోర్ట్ పైరస్ పరిశోధకుడు గాబీ బార్బరైట్ ఈ బ్యాక్టీరియా గురించి మాట్లాడారు. గోరువెచ్చని నీటిలో బ్యాక్టీరియా పునరుత్పత్తి వేగంగా జరుగుతుందని చెప్పారు. దీని గురించి నేచర్ పోర్ట్‌ఫోలియో జర్నల్‌లో ప్రచురించిన పరిశోధన ప్రకారం, 1988-2018 మధ్య 3 దశాబ్దాలలో ఈ ఇన్‌ఫెక్షన్ల రేటు 8 రెట్లు పెరిగింది. గల్ఫ్ ఆఫ్ మెక్సికోలో మరిన్ని కేసులు నమోదయ్యాయని వెల్లడించారు. శరీరంలో గాయం అయితే గాయం చుట్టూ ఉన్న చర్మం, కండరాలు, నరాలు, కొవ్వు, రక్తకణాలను ఈ బ్యాక్టీరియా తినేస్తుందని, ఈ ప్రాణాంతక బ్యాక్టీరియా పట్ల ప్రజలు అత్యంత జాగ్రత్తగా ఉండాలని నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

అత్యంత ఖరీదైన కాఫీ: పిల్లి మలంతో చేసిన కాఫీ ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఖరీదైన మరియు రుచికరమైన కాఫీ.

ఈ వేసవిలో అమెరికా తూర్పు తీరంలో ఈ బ్యాక్టీరియా వల్ల ఆరుగురు చనిపోయారు. జూలైలో కనెక్టికట్‌లో ఇద్దరు, న్యూయార్క్‌లో ఒకరు..గత ఆగస్టులో నార్త్ కరోలినాలో ముగ్గురు మరణించారు. గల్ఫ్ ఆఫ్ మెక్సికో రాష్ట్రాలు ఈ బ్యాక్టీరియా కారణంగా అత్యధిక మరణాలను నమోదు చేస్తున్నాయి. కానీ తూర్పు రాష్ట్రాల్లో విబ్రియో వల్నిఫికస్ మరణాలు పెరగడం, అవి చాలా అరుదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *