చర్చి ఫాదర్: అయ్యప్ప మాల ధరించిన చర్చి ఫాదర్, శబరిమల దర్శనానికి పదవిని వదులుకున్న తండ్రి

ఒక క్రైస్తవుడు అయ్యప్ప మాల ధరిస్తాడు. చర్చి ఫాదర్ అయ్యప్ప దీక్ష చేపట్టారు. శబరిమలను సందర్శిస్తానని చెప్పారు.

చర్చి ఫాదర్: అయ్యప్ప మాల ధరించిన చర్చి ఫాదర్, శబరిమల దర్శనానికి పదవిని వదులుకున్న తండ్రి

క్రైస్తవ మత గురువు మనోజ్ శబరిమలను సందర్శించారు

చర్చి ఫాదర్ రెవ్ మనోజ్ శబరిమల : జీసస్‌ని అంతగా నమ్మే క్రైస్తవులు ఇతర మతాల దేవుళ్లను నమ్మరు. విగ్రహారాధన తప్పుగా పరిగణించబడుతుంది. అలాంటి ఒక క్రైస్తవుడు అయ్యప్ప మాల వేసుకుంటాడు. శబరిమల ఆలయమైన అయ్యప్పను త్వరలో దర్శించుకుంటానని చెప్పారు. మనోనోజ్ ప్రసాద్ అనే 50 ఏళ్ల క్రైస్తవ పూజారి శబరిమల దర్శనం కోసం తన రెవరెండ్ లైసెన్స్ (చర్చి లైసెన్స్)ని కూడా వదులుకున్నాడు. కేరళలోని తిరువనంతపురంలో రెవ్ మనోజ్ కేజీ అనే వ్యక్తి ఆంగ్లికన్ చర్చ్ ఆఫ్ ఇండియాలో ఫాదర్.

అతనికి ఇతర మతాల గురించి తెలుసుకోవాలనే ఆసక్తి ఉంది. అందుకే అయ్యప్ప మాల వేసుకున్నాడు. తాను శబరిమలకు వచ్చి స్వామిని (శబరిమల ఆలయం) దర్శించుకుంటానని చెప్పారు. ఫాదర్ మనోజ్‌పై ఆంగ్లికన్ చర్చ్ ఆఫ్ ఇండియా నిషేధం విధించి, మతపరమైన నిబంధనలను ఉల్లంఘించాడంటూ రెవరెండ్ గుర్తింపు కార్డును రద్దు చేసింది. అతడి నుంచి రెవరెండ్ కార్డును స్వాధీనం చేసుకున్నారు. అయ్యప్పను దర్శించుకునే భక్తులు మాల వేసుకున్నట్లే తండ్రి మనోజ్ కూడా అయ్యప్ప మాలను ధరిస్తారు. దీక్ష ముగించుకుని ప్రఖ్యాత శబరిమల క్షేత్రాన్ని సందర్శిస్తానని తెలిపారు. సెప్టెంబర్ 20న అయ్యప్పను దర్శించుకుంటానని తెలిపారు.

రిషి సునక్ : ఢిల్లీలోని అక్షర్ ధామ్ ఆలయాన్ని సందర్శించిన రిషి సునక్.. సతీ సమేతంగా ప్రత్యేక పూజ

సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీర్‌గా పనిచేస్తున్న మనోజ్ 2010లో ఆధ్యాత్మికత వైపు మళ్లాడు.2015లో ఉద్యోగం మానేసి పూర్తిస్థాయి ఆధ్యాత్మికవేత్తగా మారాడు. అలా 2022లో రెవరెండ్ పదవిని పొందాడు.. జీతం కూడా తీసుకోకుండా బోధించారు. మనోజ్‌కి ఇతర మతాల గురించి తెలుసుకోవాలనే ఆసక్తి పెరిగింది. ఇందులో భాగంగా చాలా పుస్తకాలు చదివారు. ఈ వేడుకలో అయ్యప్ప మాల ధరించారు. అయ్యప్పను దర్శించుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఇందుకు అయ్యప్ప మాల ధరించారు. దీక్షను ముగించుకుని సెప్టెంబర్ 20న శబరిమలకు వెళ్లి అయ్యప్పను దర్శించుకుంటానని తెలిపారు. క్రైస్తవ నియమాలను ఉల్లంఘించినందుకు అతని బోధన లైసెన్స్ రద్దు చేయబడింది.

చర్చి ఫాదర్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *