పాకిస్తాన్ పేలుడు పాకిస్తాన్ పేలుడు : పాకిస్తాన్ పెషావర్‌లో పేలుడు…ఒక వ్యక్తి మృతి, 8 మందికి గాయాలు

పాకిస్థాన్ దేశంలో సోమవారం ఉగ్రవాదులు మరో పేలుడుకు పాల్పడ్డారు. సోమవారం పాకిస్థాన్‌లోని ఖైబర్ పఖ్తున్‌ఖ్వా ప్రావిన్స్‌లోని పెషావర్‌లో భద్రతా బలగాల వాహనం లక్ష్యంగా జరిగిన పేలుడులో ఒక పారామిలటరీ సిబ్బంది మరణించగా, మరో 8 మంది గాయపడ్డారు.

పాకిస్తాన్ పేలుడు పాకిస్తాన్ పేలుడు : పాకిస్తాన్ పెషావర్‌లో పేలుడు...ఒక వ్యక్తి మృతి, 8 మందికి గాయాలు

పాకిస్థాన్ పేలుడు

పాకిస్థాన్ పేలుడు: పాకిస్థాన్ దేశంలో సోమవారం ఉగ్రవాదులు మరో పేలుడుకు పాల్పడ్డారు. సోమవారం పాకిస్థాన్‌లోని ఖైబర్ పఖ్తున్‌ఖ్వా ప్రావిన్స్‌లోని పెషావర్‌లో భద్రతా బలగాల వాహనం లక్ష్యంగా జరిగిన పేలుడులో పారామిలటరీ సిబ్బంది మరణించగా, మరో ఎనిమిది మంది గాయపడ్డారు. పెషావర్‌లో భద్రతా బలగాల వాహనాన్ని సోమవారం ఉగ్రవాదులు లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు.

ఎయిర్ ఏషియా ఫ్లైట్: ఎయిర్ ఏషియా విమానం సాంకేతిక లోపం కారణంగా టేకాఫ్ అయిన కొద్దిసేపటికే తిరిగి వచ్చింది

ఖైబర్ పఖ్తున్‌ఖ్వా ఫ్రాంటియర్ కానిస్టేబులరీ (ఎఫ్‌సి) మహ్మదన్ రైఫిల్స్ రెజిమెంట్‌కు చెందిన వాహనంపై సోమవారం ఉదయం 10:30 గంటలకు ఉగ్రవాదులు దాడి చేశారని వార్సాక్ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ (ఎస్‌పి) మహ్మద్ అర్షద్ ఖాన్ తెలిపారు. (పేలుడు సంభవించిన తర్వాత ఒకరు మృతి చెందారు, 8 మందికి గాయాలు) పేలుడు జరిగిన సమయంలో వాహనం మచ్నీ నుంచి పెషావర్ వైపు వెళుతోంది. ఈ దాడిలో ఇంప్రూవైజ్డ్ ఎక్స్‌ప్లోజివ్ డివైజ్ (ఐఈడీ)ని ఉపయోగించినట్లు ఎస్పీ తెలిపారు. (పాకిస్థాన్‌ను దద్దరిల్లిన భద్రతా దళాలు) పేలుడు కారణంగా వాహనం పూర్తిగా దెబ్బతిన్నట్లు దృశ్యాలు చూపిస్తున్నాయి.

మహారాష్ట్ర: థానే ఎత్తైన భవనంలో లిఫ్ట్ కూలి…ఏడుగురి మృతి

ఘటనా స్థలంలో భద్రతా బలగాలు, ప్రజలు ఉన్నారు. ఖైబర్ పఖ్తుంఖ్వా ప్రావిన్స్‌లోని మాలి ఖేల్ ప్రాంతంలో ఆత్మాహుతి బాంబు దాడిలో 9 మంది భద్రతా సిబ్బంది మరణించగా, 17 మంది గాయపడిన కొద్ది రోజుల తర్వాత పెషావర్‌లో పేలుడు సంభవించింది. జులై 30న, ఖార్, ప్రావిన్స్‌లో రాజకీయ పార్టీ సమావేశంలో ఆత్మాహుతి బాంబర్ పేల్చి 54 మంది మరణించారు. ఈ ఆత్మాహుతి దాడిలో 100 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. పేలుడు సమయంలో 400 మందికి పైగా కరడుగట్టిన ఇస్లామిస్ట్ పార్టీ జమియాత్ ఉలేమా-ఎ-ఇస్లాం-ఫజల్ సభ్యులు మరియు వారి మద్దతుదారులు ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *