స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్: కేంద్ర మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్‌ను ప్రారంభించారు

స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్ అనేది అన్ని నైపుణ్య కార్యక్రమాలను ఏకతాటిపైకి తీసుకురావడానికి ఉపయోగించే అత్యాధునిక వేదిక. గ్లోబల్ డిజిటల్ పబ్లిక్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ను ఉద్దేశించి, భారతదేశ విజయవంతమైన G20 అధ్యక్ష పదవికి నైపుణ్యాల అంతరం ప్రధానమని ఆయన అన్నారు.

స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్: కేంద్ర మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్‌ను ప్రారంభించారు

స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్: ప్రతి భారతీయుడికి నాణ్యమైన నైపుణ్యాభివృద్ధి మరియు అవకాశాలను అందించడానికి స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్ (SID)ని ప్రారంభించినట్లు కేంద్ర మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ ప్రకటించారు. స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్ దేశంలోని ప్రజల నైపుణ్యాలు, విద్య, ఉపాధి, వ్యవస్థాపకత రంగాన్ని సమన్వయం చేయడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. నైపుణ్య కోర్సులు, ఉద్యోగావకాశాలు, వ్యవస్థాపకత మద్దతు మరియు ఉజ్వల భవిష్యత్తు కోసం మెరుగైన అవకాశాలు కోరుకునే మిలియన్ల మంది భారతీయుల ఆకాంక్షలు మరియు కలలను వేదిక ప్రతిబింబిస్తుంది. ఈ కార్యక్రమంలో రాష్ట్ర, నైపుణ్యాభివృద్ధి, ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్ & ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు ఐటీ శాఖ మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్ కూడా పాల్గొన్నారు.

iPhone 14 సిరీస్ ధర తగ్గింపు: iPhone 15 సిరీస్ రాగానే… iPhone 14, iPhone 14 Plus, iPhone 13 ధరలు భారీగా తగ్గాయి.. ఏ ఫోన్ ధర ఎంత?

స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్ అనేది భారతదేశ నైపుణ్యం, విద్య, ఉపాధి మరియు వ్యవస్థాపకత పర్యావరణ వ్యవస్థ కోసం అత్యాధునిక డిజిటల్ పబ్లిక్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్. ఇది డిజిటల్ టెక్నాలజీ, ఇండస్ట్రీ 4.0 నైపుణ్యాలపై దృష్టి పెడుతుంది. నైపుణ్యం అభివృద్ధిని మరింత వినూత్నంగా మరియు ప్రాప్యత చేయడానికి వ్యక్తిగతీకరించడానికి ఇది అవకాశాన్ని సృష్టిస్తుంది. నైపుణ్యం కలిగిన ప్రతిభావంతుల నియామకాన్ని వేగవంతం చేయడానికి మరియు జీవితకాల అభ్యాసాన్ని సులభతరం చేయడానికి ఇది అత్యాధునిక వేదికను సృష్టిస్తుంది.

బిగ్ బాస్: రేటింగ్స్ లో బిగ్ బాస్.

ఈ సందర్భంగా కేంద్ర మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ మాట్లాడుతూ, స్కిల్ ఇండియా డిజిటల్ అనేది అన్ని నైపుణ్య కార్యక్రమాలను ఏకతాటిపైకి తీసుకొచ్చేందుకు ఉపయోగించే అత్యాధునిక వేదిక అన్నారు. గ్లోబల్ డిజిటల్ పబ్లిక్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ను ఉద్దేశించి, భారతదేశ విజయవంతమైన G20 అధ్యక్ష పదవికి నైపుణ్యాల అంతరం ప్రధానమని ఆయన అన్నారు. డిజిటల్ పబ్లిక్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ను రూపొందించే దిశగా మరో అడుగు వేస్తూ, భారతదేశంలోని విభిన్న జనాభా నైపుణ్యాల అవసరాలను తీర్చేందుకు MSDE ఓపెన్ సోర్స్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ను రూపొందించిందని ఆయన చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *