సీజేఐ డీవై చంద్రచూడ్: సుప్రీంకోర్టు కొలీజియంపై సీజేఐ డీవై చంద్రచూడ్ కీలక ప్రకటన చేశారు.

ఈ సందర్భంగా సుప్రీంకోర్టుపై చేసిన విమర్శనాత్మక వ్యాఖ్యలపై దృష్టి సారించిన సీజేఐ, విమర్శలను ఆశావహ దృక్పథంతో చూస్తానని, ఇది వ్యవస్థను మెరుగుపరచడంలో దోహదపడుతుందని అన్నారు.

సీజేఐ డీవై చంద్రచూడ్: సుప్రీంకోర్టు కొలీజియంపై సీజేఐ డీవై చంద్రచూడ్ కీలక ప్రకటన చేశారు.

సుప్రీంకోర్టు కొలీజియం: సుప్రీంకోర్టు కొలీజియం విషయంలో భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి (సీజేఐ) డీవై చంద్రచూడ్ కీలక ప్రకటన చేశారు. శుక్రవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. నియామకానికి సంబంధించి పరిశీలనలో ఉన్న న్యాయమూర్తులను మూల్యాంకనం చేసేందుకు సుప్రీంకోర్టు కొలీజియం వద్ద వాస్తవ డేటా లేదని చెప్పడం సరికాదన్నారు. దేశంలోని టాప్‌ 50 మంది న్యాయమూర్తులను సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తులుగా పరిగణించేందుకు, న్యాయమూర్తుల ఎంపికకు ఆబ్జెక్టివ్ ప్రమాణాలను నిర్ణయించేందుకు సమగ్ర వేదికను రూపొందించినట్లు సీజేఐ వెల్లడించారు.

యూఏఈ కశ్మీర్ మ్యాప్: దేశం వెలుపల ఇదే తొలిసారి.. పీఓకేను భారత్‌లో అంతర్భాగంగా చూపుతున్న మ్యాప్‌ను యూఏఈ విడుదల చేసింది.

ఢిల్లీలోని ఎన్డీఎంసీ కన్వెన్షన్ సెంటర్‌లో ఏర్పాటు చేసిన రామ్ జెఠ్మలానీ స్మారక ఉపన్యాసంలో సీజేఐ మాట్లాడారు. ఈ సందర్భంగా సుప్రీంకోర్టుపై చేసిన విమర్శనాత్మక వ్యాఖ్యలపై దృష్టి సారించిన సీజేఐ, విమర్శలను ఆశావహ దృక్పథంతో చూస్తానని, ఇది వ్యవస్థను మెరుగుపరచడంలో దోహదపడుతుందని అన్నారు. తీర్పులు, నివేదించదగిన తీర్పులు, తీర్పుల నాణ్యతపై తమ వద్ద డేటా ఉందని సీజేఐ తెలిపారు. “సుప్రీంకోర్టుకు నియామకాలను సిఫార్సు చేసే ప్రక్రియను మరింత పారదర్శకంగా చేయాలనే ఆలోచన ఉంది. పబ్లిక్ డొమైన్‌లో మా చర్చలను పంచుకోవడం ద్వారా కాదు, మేము స్పష్టంగా చేయలేము. సుప్రీం కోర్టులో ఎంపిక కోసం లక్ష్య పారామితులను నిర్ణయించాలని CJI చంద్రచూడ్ అన్నారు. మరియు హైకోర్టు.

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్: భారత్‌ను విడిచిపెట్టి అమెరికా అధ్యక్షుడు చిక్కుల్లో పడ్డారు.. ఇంగ్లండ్ ప్రధానికి కూడా అదే అనుభవం ఎదురైంది.

“నిన్న (సెప్టెంబర్ 14) మేము నేషనల్ జ్యుడీషియల్ డేటా గ్రిడ్‌ను ప్రారంభించాము. ఇది ఒక్క క్లిక్‌తో పెండింగ్‌లో ఉన్న కేసుల నిజ-సమయ ట్రాకింగ్‌ను అందిస్తుంది. ఈ ఏడాది మా సెటిల్‌మెంట్ రేటు 95.34 శాతంగా ఉంది,” అని ఆయన వ్యక్తం చేశారు. మరో ముఖ్యమైన దశ ESCR పోర్టల్ అని CJI అన్నారు. అధిక ధరల కారణంగా చాలా మంది యువ న్యాయవాదులు ఆన్‌లైన్ డేటా బేస్‌కు సభ్యత్వం పొందడం కష్టంగా ఉందని CJI చంద్రచూడ్ అన్నారు. సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేయడానికి ఇకపై ఎటువంటి ఖర్చు లేదు, సుప్రీంకోర్టు యొక్క 36,016 కంటే ఎక్కువ తీర్పులు మరియు హైకోర్టు యొక్క 11.6 మిలియన్ తీర్పులు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *