గణేష్ చతుర్థి: గణపతి భక్తులకు బీజేపీ శుభవార్త చెప్పింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-16T09:27:09+05:30 IST

గణేష్ ఉత్సవాల నేపథ్యంలో మహారాష్ట్ర బీజేపీ భక్తులకు శుభవార్త అందించింది. గణేష్ చతుర్థి సందర్భంగా కొంకణ్ వెళ్లే భక్తుల కోసం ఆరు ప్రత్యేక రైళ్లు, 338 ప్రత్యేక బస్సులు ఏర్పాటు చేశారు.

గణేష్ చతుర్థి: గణపతి భక్తులకు బీజేపీ శుభవార్త చెప్పింది

ముంబై: గణేష్ ఉత్సవాల నేపథ్యంలో మహారాష్ట్ర బీజేపీ భక్తులకు శుభవార్త అందించింది. గణేష్ చతుర్థి సందర్భంగా కొంకణ్ వెళ్లే భక్తుల కోసం ఆరు ప్రత్యేక రైళ్లు, 338 ప్రత్యేక బస్సులు ఏర్పాటు చేశారు. ముంబైలోని దాదర్ స్టేషన్ నుండి కొంకణ్‌కు మొదటి రైలు ఇప్పటికే బయలుదేరింది. ‘నమో ఎక్స్‌ప్రెస్’ పేరుతో ఈ గణపతి ప్రత్యేక రైలును మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి, రాష్ట్ర బీజేపీ అగ్రనేత శుక్రవారం జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. రానున్న గణపతి ఉత్సవాలకు కొంకణ్ ప్రాంతానికి వెళ్లే భక్తుల కోసం మహారాష్ట్ర భాజపా ఆధ్వర్యంలో ఆరు ప్రత్యేక రైళ్లు, 338 ప్రత్యేక బస్సులు ఏర్పాటు చేశామని.. కొంకణ్ వెళ్లేందుకు ప్రయాణికులకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా ఉండేందుకు.. మన ముంబై బీజేపీ. చీఫ్ ఆశిష్ షెలార్, క్యాబినెట్ మంత్రి మంగళ్ ప్రభాత్ లోధా మరియు మా బృందం అంతా కలిసి ఉన్నారు. ప్రతి సంవత్సరం మాదిరిగానే ఈసారి కూడా ఏర్పాట్లు చేయడానికి మేము కృషి చేస్తున్నాము. ఈ సంవత్సరం మేము దీన్ని పెద్ద ఎత్తున చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము, ”అన్నారాయన. మహారాష్ట్రలో గణేష్ ఉత్సవాలు ఘనంగా జరుపుకుంటారు. ముఖ్యంగా కొంకణ్‌లోని గణపతి ఆలయానికి భక్తులు పోటెత్తారు. గణేష్ పండుగ సందర్భంగా కొంకణ్‌లోని గణపతిని దర్శించుకోవడం ఆనవాయితీ. మరోవైపు గణపతి పండుగను దృష్టిలో ఉంచుకుని సెంట్రల్ రైల్వే కూడా 156 ప్రత్యేక రైళ్లను నడుపుతోంది. వాటి కోసం ఇప్పటికే బుకింగ్స్ ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్ 19న గణేష్ చతుర్థి వేడుకలు ప్రారంభం కానుండగా.. సెప్టెంబర్ 29 వరకు పది రోజుల పాటు కొనసాగుతాయి. సెప్టెంబర్ 29న అనంత చతుర్దశి రోజున వినాయకుడి విగ్రహాన్ని బహిరంగ ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి విసర్జన్ అని పిలిచే నది లేదా సముద్రంలో నిమజ్జనం చేస్తారు. .

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-16T09:27:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *