రాష్ట్రంలోని ఆ రెండు జిల్లాల పేర్లను మారుస్తూ నోటిఫికేషన్ జారీ!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-16T14:23:17+05:30 IST

ఏక్‌నాథ్ షిండే నేతృత్వంలోని మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఔరంగాబాద్, ఉస్మానాబాద్ జిల్లాల పేర్లను ఛత్రపతి శంభాజీనగర్, ధారాశివ్‌లుగా మారుస్తూ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. కొన్ని నెలల క్రితం పేర్ల మార్పుపై స్థానికుల నుంచి సూచనలు, అభ్యంతరాలు అందాయి.

రాష్ట్రంలోని ఆ రెండు జిల్లాల పేర్లను మారుస్తూ నోటిఫికేషన్ జారీ!

ముంబై: ఏక్‌నాథ్ షిండే నేతృత్వంలోని మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఔరంగాబాద్, ఉస్మానాబాద్ జిల్లాల పేర్లను ఛత్రపతి శంభాజీనగర్, ధారాశివ్‌లుగా మారుస్తూ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది. కొన్ని నెలల క్రితం పేర్ల మార్పుపై స్థానికుల నుంచి సూచనలు, అభ్యంతరాలు అందాయి. వాటిని పరిశీలించిన అనంతరం సబ్ డివిజన్, గ్రామం, తాలూకా, జిల్లా స్థాయిల్లో పేర్లను మార్చాలని నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ మేరకు రెవెన్యూ శాఖ శుక్రవారం రాత్రి నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేసింది. 29 జూన్ 2022న అప్పటి ముఖ్యమంత్రి ఉద్ధవ్ థాకరే అధ్యక్షతన జరిగిన మహా వికాస్ అఘాడి (MVA) ప్రభుత్వ చివరి క్యాబినెట్ సమావేశం ఔరంగాబాద్ మరియు ఉస్మానాబాద్ పేర్లను మార్చాలని నిర్ణయం తీసుకుంది. అయితే ఒక రోజు తర్వాత ఏక్‌నాథ్ షిండే ప్రభుత్వం ఏర్పడింది. సీఎంగా ఏక్‌నాథ్ షిండే, డిప్యూటీ సీఎంగా దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. అయితే ఉద్ధవ్ ఠాక్రే ప్రభుత్వం తన మెజారిటీని నిరూపించుకోవాలని గవర్నర్‌ను కోరడంతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఏక్నాథ్ షిండే ప్రభుత్వం తెలిపింది. ఉద్ధవ్ ఠాక్రే ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని ఏక్నాథ్ షిండే ప్రభుత్వం పక్కన పెట్టింది. ఆ తర్వాత, ఔరంగాబాద్ మరియు ఉస్మానాబాద్ నగరాల పేర్లను వరుసగా ఛత్రపతి శంభాజీనగర్ మరియు ధరాశివ్‌గా మార్చడానికి షిండే ప్రభుత్వ మంత్రివర్గం గత ఏడాది జూలైలో ఆమోదించింది. మహా వికాస్ అఘడి ప్రభుత్వ చివరి క్యాబినెట్ సమావేశంలో, ఔరంగాబాద్ పేరును సంభాజీనగర్‌గా మార్చారు, అయితే షిండే ప్రభుత్వం దానికి ‘ఛత్రపతి’ అనే ఉపసర్గను జోడించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-16T14:23:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *